Tình yêu là gì? Tại sao tình yêu làm cho người ta khổ đến thế mà lại vẫn muốn đâm đầu vào? Không biết là từ bao giờ tôi đã cảm thấy mình không còn hứng thú với việc yêu đương nữa. Bây giờ tôi cảm thấy một mình cũng đủ tốt rồi miễn là cuộc sống có thật nhiều tiền thì đến cả tình yêu tôi không cần nữa. Theo cá nhân thì tôi thấy tiền quan trọng hơn tình yêu đối với tôi là như vậy. Nếu như có tiền tôi sẽ mua được những thứ mình thích, đi du lịch khắp nơi và làm những gì mình thích mà không ai cản trở. Có thật nhiều tiền để lo được cho ba mẹ của mình, để ba mẹ khỏi vất vả nữa. Có nhiều người thì thích làm những điều đó cùng với người mình yêu, còn đối với tôi chỉ cần có bạn bè thôi là đủ. Cần gì người yêu, chỉ cần có bạn bè lúc nào cũng sát cánh bên mình, đi đâu cũng đi cùng nhau làm gì cũng cùng nhau như vậy là đủ rồi. Còn nếu bạn bè tôi bận thì tôi cũng có thể làm những điều đó một mình được, và nó cũng là sở thích của tôi. Tôi không thích dựa dẫm vào bất kì ai cả bởi vì tôi tin bản thân mình có thể làm được để lo cho cuộc sống của tôi và gia đình tôi.

Tôi không bao giờ cảm giác là mình cô đơn cả, vì xung quanh tôi có rất nhiều người mà tôi có thể quen được ở bất kì đâu mỗi khi tôi đi du lịch là sẽ làm quen được với rất nhiều bạn mới. Tôi cảm thấy cuộc sống của tôi quá hạnh phúc khi tôi nhận ra là chỉ cần một mình như vậy cũng đã đủ rồi. Không phải là do bản thân tôi thất bại trong tình yêu và không tha thiết yêu nữa, bởi tôi nghĩ rằng nếu mình cố gắng chờ đợi thì tình yêu sẽ đến với mình bởi vì chúng ta xứng đáng được hạnh phúc mà. Nhưng điều tôi cảm thấy hạnh phúc nhất ở đây không phải là tình yêu mà chính là cuộc sống và những con người giản dị, lạc quan ở xung quanh tôi. Họ là những điều khiến tôi cảm thấy rằng cuộc sống này thật tươi đẹp bởi vì có những con người và những cảnh vật như thế, tôi yêu cái sự thiên nhiên, sự tự do và cuộc sống xung quanh tôi nó khiến tôi cảm thấy hạnh phúc và mang lại cho tôi nhiều nguồn cảm hứng tích cực.