Ngoài những môn học chính ở trên trường theo chương trình đào tạo của những học sinh trung học cơ sở và trung học phổ thông thì mình thấy việc xem giáo dục giới tính cho các em là một điều vô cùng cần thiết và quan trọng. Bởi vì ở những độ tuổi này thì các em bắt đầu bước vào thời kì của tuổi dậy thì nên tâm sinh lí cũng có nhiều thay đổi, những hiếu kì về sự thay đổi cơ thế của các em đặc biệt là vấn đề giới tính. Và từ trước đến nay, vấn đề giáo dục giới tính ở trường học hầu như chẳng được chú trọng đặc biệt, từ đó dẫn đến những suy nghĩ không đúng đắn và sự thiếu hiểu biết của các em học sinh về vấn đề giới tính và nhạy cảm hơn nữa đó chính là vấn đề liên quan đến quan hệ tình dục.

hình ảnh

Điều đáng tiếc là chính vì sự thiếu hiểu biết này mà một số những trường hợp ngoài ý muốn đã xảy ra như mang thai ngoài ý muốn khi còn đang lứa tuổi đi học, các em không nhận thức được việc mang thai sớm thì sẽ ảnh hưởng đến cả sức khỏe, tinh thần và cuộc sống của mình như thế nào.

Bởi vậy mới nói việc giáo dục giới tính ở trường học là điều vô cùng quan trọng và cần thiết. Nên tích cực đưa vấn đề này vào phổ biến rộng rãi và đừng để nó là chủ đề xa lạ đối với các em học sinh nhé.