Không thể diễn tả nổi cảm giác của mình lúc này, thực sự chỉ muốn vứt bỏ hết mọi thứ đi vì bản thân đã quá mệt mỏi cũng như cuộc sống này làm mình phải chán ghét nó rồi.

Cứ chuyện này rồi chuyện khác lần lượt cứ ập đến và làm bản thân mình kiệt sức cảm thấy thực sự không hề thoải mái một tí nào hết.

Không thể tập trung nổi để làm việc, xung quanh chỉ toàn những suy nghĩ tiêu cực mà thôi. Mặc dù đã cố trấn an bản thân rằng mọi chuyện đến rồi cũng sẽ đi, không cần phải quá tiêu cực như thế nhưng mà không hiểu sao không thể thoát ra khỏi cảm giác này được. Nó khó chịu, nó làm mình bức bối và dường như cảm thấy tuyệt vọng thực sự.

hình ảnh

Có ai đã từng trải qua cảm giác này, có ai từng như mình thì sẽ hiểu được sự khó chịu, sự tuyệt vọng của chính bản thân mình lúc này. Tuy nhiên mình nghĩ rằng dù có tuyệt vọng thế nào bản thân cũng phải cố gắng nhiều hơn, vì phía sau mình còn có gia đình và họ chưa bao giờ ngừng cổ vũ và động viên cho mình hết. Vậy thì mình làm gì được phép yếu đuối, được phép từ bỏ mọi thứ cơ chứ.