Dạo gần đây mình nghĩ mọi người cũng thấy nhiều chuyện buồn xảy ra. Mình mới thấy cuộc sống này vô thường lắm. Bản thân mình thì cảm nhận rõ một điều quỹ thời gian của con người đều có hạn. Không ai biết trước được chuyện gì xảy ra. Chúng ta có thể mọi thứ ở hiện tại và tương lai nhưng không thể nào lấy lại được một tích tắc thời gian đã qua đi. Dù biết là có thể trước kia quá khứ của mỗi chúng ta không mấy vui cũng được nhưng ngày hôm qua đã là quá khứ rồi, nhưng đến ngày mai thì cả một điều bí ẩn, còn chính ngày hôm nay là một món quà. Cho nên mọi người ơi! Những thứ tồn tại và hiện hữu trong trước mắt mình hiện tại đều là món quà, giá trị của cuộc sống! Đừng than vãn hay phiền não gì nhiều quá! Thời gian không thể nào hiện hữu để cho chúng ta nhìn thấy, rõ ràng nó cũng chỉ là một khái niệm trừu tượng hình thành trong suy nghĩ của chúng ta. Và mình lại muốn nhấn mạnh một điều: 'Hiện tại là thời gian duy nhất mà bạn có'. Hãy làm cái gì đó cho bản thân, người thân, người thương yêu của mình vào lúc này! Khi sau này chúng ta lớn tuổi bản thân sẽ không hối tiếc những gì mà bản thân mình đã làm,điều mà chúng ta thấy tiếc nhất những gì bạn chưa làm, trì hoãn khi còn trẻ. Nhớ nhé quá khứ thì mãi đã là quá khứ, tương lai là một phép nhiệm màu. Còn hiện tại của chúng ta là một món quà cuộc sống, bởi lẽ đó bạn hãy trân trọng những gì bạn có nhé! Hãy sợ ít đi, và hy vọng nhiều hơn. Hãy ăn ít đi, và nhai kỹ hơn. Hãy nói ít đi, nhưng nói nhiều hơn lời ý nghĩa. Hãy căm hận ít đi, và yêu thương nhiều hơn.Thời gian luôn trôi đi nhanh một cách lạnh lùng, đầy vô tình. Có những thứ có thể ngày mai bạn vẫn còn cơ hội làm được, nhưng có những thứ ngày mai không thể nào làm được.