Người không di chuyển mông ra khỏi giường: Giấc ngủ từ 7 đến 8 tiếng một ngày là quá đủ cho bất kỳ một con người nào trên trái đất này. Hơn thế nữa, nó đang khiến bạn rời xa mục tiêu của mình.

Muốn hôm nay vui vẻ, đừng kiểm tra điện thoại ngay sau khi thức giấc

Người tập trung vào cuộc sống của người khác hơn là cuộc sống của chính họ: Chê bai người khác sẽ không khiến bạn trở nên vĩ đại hay giàu có hơn họ. Thay vì bảo người khác phải làm gì, hãy tập trung vào bản thân và cải thiện cuộc sống của bạn.

Người nói rằng tôi không có thời gian: Mọi người đều có 24 giờ một ngày và 7 ngày trong một tuần. Đừng viện lý do rằng bạn không có đủ thời gian để theo đuổi ước mơ của mình. Nếu bạn muốn, bạn sẽ dành thời gian cho nó.

Người là bậc thầy về sự trì hoãn: Bạn có thể trì hoãn, nhưng thời gian thì không. Vì vậy, hãy bắt đầu ngay bây giờ và trở thành một huyền thoại sau này.

Người không có kế hoạch phù hợp: Chỉ nói "Tôi muốn trở nên giàu có" sẽ không thể giúp bạn trở nên giàu có. Hãy lập kế hoạch cho mọi việc trong cuộc sống, nếu không, bạn sẽ gặp tai nạn.

Người không có bất kỳ giá trị cốt lõi nào: Bạn có thể tìm thấy một số con đường tắt để đạt được mục tiêu của mình bằng cách lừa dối ai đó hoặc vi phạm một số quy tắc. Tuy nhiên thành công thực sự không có bất kỳ con đường tắt nào. Hãy là một người đàn ông có giá trị hơn là một người đàn ông thành công.

Người tin vào thành công trong chớp mắt: Messi đã mất 17 năm 114 ngày để thành công trong một đêm. Nếu bạn không kiên nhẫn thì bạn sẽ không bao giờ có được thành công.

Người nói Anh ấy biết tất cả mọi thứ: Cái tôi là chất độc mới giết chết hàng triệu con người, nếu nó xâm nhập thành công vào đầu bạn thì một ngày nào đó bạn sẽ mất đầu.

Một người có tư duy hạn chế: Nếu bạn không thể suy nghĩ thấu đáo thì bạn không thể phá vỡ cái hộp hạn chế nhận thức của bạn. Chúng ta là những gì chúng ta nghĩ. Nếu bạn nghĩ rằng bạn có thể và nếu bạn nghĩ rằng bạn không thể, thì ở cả hai thời điểm bạn đều đúng. Đừng như chú ếch ngồi dưới đáy giếng.

Think Outside The Box là gì và cấu trúc Think Outside The Box trong Tiếng  Anh

Người mua tầm nhìn trong vùng an toàn: Bạn không bao giờ có thể thay đổi cuộc sống của mình cho đến khi bạn bước ra khỏi vùng an toàn của mình. Thay đổi bắt đầu ở cuối vùng an toàn của bạn.

Người không hành động: Nói thì dễ nhưng làm mới khó. Vì vậy, hãy là một người hành động.

Người suy nghĩ quá nhiều: Nếu bạn muốn đạt được điều gì đó thì đừng nghĩ quá nhiều về những gì người khác nói. ”Nếu bạn quan tâm đến sự tán thành của mọi người, bạn sẽ luôn là tù nhân của họ” - Lão Tử.

Nguồn: https://hoovada.com/question/nhung-kieu-nguoi-nao-se-khong-the-thanh-cong-trong-cuoc-song