Chào các em, hôm nay anh có mặt ở đây để chia sẻ cho các em kinh nghiệp của anh ngày trước. Hiện tại các em lớp 9 và lớp 12 đang trong giai đoạn ôn thi nước rút, anh biết mọi chuyện đang rất căng thẳng, nhưng các em hãy cố lên nhé, mất bình tĩnh không giải quyết được gì cho mình. Bài viết hôm nay anh sẽ nói cho các em một số kinh nghiệm mà anh đã đút kết được qua các kì thi.

1. 1 tuần trước kì thi : Thời điểm này các em phải nắm chắc cho mình hết kiến thức cần ôn rồi, nếu còn gì chưa ổn thì phải đi hỏi hoặc tìm hiểu liền. Lúc này các em hãy giải ít đề lại thôi nhé, không nên giải dồn dập để tránh kiến thức bị sao nhãng.

2. Chuẩn bị trước : Nếu các em phải thi ở một địa điểm xa lạ thì phải xác định được trước nhà vệ sinh, để nếu có vấn đề cần giải quyết thì không phải mất thời gian đi tìm.

3. Ăn uống : Dù có thi hay không thì vẫn nên ăn uống đầy đủ nhé. Đặc biệt trước khi thi không nên ăn những món nặng bụng, điều đó sẽ khiến cho các em không thể tập trung hết được.

4. Đừng quá áp lực điểm số : Trong khi làm bài, các em đừng nên nghĩ đến điểm số, ép mình phải được bấy nhiêu đó điểm. Không những không giúp ích được gì mà còn khiến cho tinh thần các em stress hơn.

hình ảnh

5. Sau khi thi : Nếu sau khi xong một môn, kế đến các em phải thi tiếp môn khác thì đây là điều đặc biệt các em cần chú ý. Không nên so đáp án hay để ý đến nó nữa, như thế càng khiến cho các em thêm áp lực, đặt gánh nặng cho các môn sau, dẫn đến việc sai lầm như điều thứ 4. Anh đã từng bị như thế trong một kì thi, kết quả là điểm lần đó nát bét hết. Bởi vậy nên sau này anh cực kì chú ý đến việc dò đáp án sau khi thi. Chia sẻ của anh chỉ có nhiêu đó thôi, chúc các em đạt được điểm số và đậu được nguyện vọng mình mong muốn.