Bạn có thể rèn luyện hạnh phúc hàng ngày bằng cách phát triển những thói quen tích cực, đơn giản là tìm và làm những điều khiến bạn hạnh phúc và lặp lại chúng hàng ngày. Khi bạn nắm vững chúng, chúng sẽ trở thành chiến lược hữu ích của bạn để làm thế nào để hạnh phúc.

Hành trình đến với hạnh phúc của bạn không dài như bạn nghĩ. Nó ở ngay trong bạn và môi trường xung quanh bạn. Nhìn vào bên trong! Nhìn xung quanh!Lần tới khi bạn cảm thấy mình thấp thỏm, hãy nở một nụ cười và xem điều gì sẽ xảy ra. Hoặc thử bắt đầu mỗi sáng bằng cách mỉm cười với chính mình trong gương.

Bạn thậm chí có thể coi việc cười vì lợi ích của việc cười, vì sự thay đổi trong cơ thể ảnh hưởng đến chất hóa học trong não, điều này cuối cùng ảnh hưởng đến tâm trạng của bạn. Nụ cười không những giúp chúng ta xinh tươi hơn với tất cả mọi người mà nó còn có thể giúp chúng ta thu hút nhiều năng lượng tích cực trong cuộc sống. Ví dụ như thật ra mình thấy nha nhiều người họ có xu hướng thích làm việc và thích tiếp xúc với những người vui vẻ những người hài hước hơn. nếu bạn là một người vui tươi thì đôi khi bạn sẽ có thêm nhiều cơ hội trong cộng việc hơn.