Một mình vượt qua những khó khăn, gian khổ trong thời gian mang thai cho đến sinh con và nuôi con trưởng thành. Thế nhưng đâu đó cũng có mỹ nhân vượt qua số phận, trở thành bà mẹ đơn thân đầy nghị lực, quyến rũ của showbiz Việt.

Em hiện đang làm mẹ đơn thân được 2 năm rồi các mẹ ạ, đã có lúc em muốn ngã quỵ trước những khó khăn của cuộc sống, thế nhưng khi nhìn thấy con bi bô nói cười em lại quên hết mệt mỏi, tự nhủ phải cố gắng không chỉ vì bản thân mà còn những người yêu thương xung quanh mình. Thế nhưng cũng có đôi khi vì mệt quá em lại lấy tấm gương Ly kute – là bà mẹ đơn thân nổi tiếng của showbiz Việt ra làm bằng chứng hùng hồn để tự nói với mình: “họ là người nổi tiếng, họ chịu áp lực gấp trăm ngàn lần, tại sao họ làm được mà mình thì không?” thế là em lại có động lực để đứng dậy chống chọi với đời.

Em kể cho các mẹ nghe nhé:

Ly xinh đẹp của hiện tại

Mối tình tay ba giữa Ly Kute, Mạc Hồng Quân và Kỳ Hân từng chiếm sóng tất cả các trang thông tin, mạng xã hội. Yêu nhau ồn ào, chia tay ồn ào và cuộc sống riêng cũng không kém phần sinh động là lý do khiến người hâm mộ luôn quan tâm đến họ trong suốt 2 năm qua.

Ly Kute và Hồng Quân thời còn mặn nồng

Từ cặp đôi được yêu thích và ngưỡng mộ khi luôn công khai khoảnh khắc thân mật, Ly Kute và Mạc Hồng Quân khiến không ít người tiếc nuối khi công bố chia tay. Kéo sau đó là những phát ngôn bóng gió ám chỉ đối phương không chung thủy, sự xuất hiện của người thứ ba là Kỳ Hân.

Diễn biến tình yêu của cặp đôi ngày càng giống những tình tiết trong một bộ phim tình cảm Hàn Quốc khi người thứ ba lên tiếng ghen ngược với người cũ. Mặt khác, khi Ly Kute phát hiện mình có thai với chàng cầu thủ Quảng Ninh thì cũng là lúc anh chàng công khai đám cưới với chân dài Kỳ Hân.

Chuyện tình đổ vỡ, suốt ba năm qua Ly Kute quyết tâm chứng tỏ bản lĩnh của một người phụ nữ mỏng manh, yếu đuối nhưng vô cùng kiên cường khi tự mình đối diện thị phi, không hề lên tiếng trách móc người đàn ông bội bạc ấy. Tất cả sự quan tâm của cô tập trung vào Khoai Tây, dường như để bù đắp cho cậu nhóc thiếu tình thương của bố, cu cậu lớn lên trong sự bao bọc và tình yêu thương vô bờ bến của mẹ và nhà ngoại.

Ly và con trai Khoai Tây

Giờ đây, Ly Kute không còn là cô gái ngây thơ ngày xưa thường khóc mỗi lần phỏng vấn cùng phóng viên, sau chuyện tình đổ vỡ, Ly Kute quyết tâm trở thành "mẹ đơn thân" mạnh mẽ, một mình sinh và nuôi dưỡng bé Khoai Tây. Hiện tại, Ly đã lui về “ở ẩn”, trở thành bà chủ thành công trong công việc dường như gánh nặng kinh tế chưa bao giờ là nỗi lo lắng của cô nàng. Còn với Khoai Tây, càng lớn cậu bé càng được nhận xét là sở hữu nhiều đường nét đáng yêu của mẹ, Khoai Tây thường được mẹ đưa đi du lịch trong và ngoài nước.

Hai mẹ con Khoai Tây đi du lịch

Sau khoảng thời gian bận bịu cùng với việc kinh doanh và chăm con, những lúc rảnh rỗi cô cũng tranh thủ hẹn hò bạn bè ăn uống, thư giãn. Dường như so với việc kiếm một người có thể nương tự cả đời Ly đã chọn sống hết mình vì con cái.

Ngoài ra, điểm cộng của Ly là rất hiếm khi nhắc về "tình cũ" dù có bị Kỳ Hân - vợ của cha ruột con trai mình lên tiếng công kích không biết bao nhiêu lần, Ly vẫn nhất quyết im lặng, coi như không biết, không quan tâm tránh những ồn ào không đáng có về phía mình khiến ai nấy đều thán phục và không ngớt lời chỉ trích Kỳ Hân “chân dài não ngắn”.

Nhìn lại Ly và con sau 2 năm khổ cực, nhiều khó khăn liên tiếp, nước mắt nhiều hơn nụ cười, tuy nhiên Khánh Ly vẫn là những bà mẹ đơn thân có sức ảnh hưởng nhất của showbiz Việt, cô ấy đã vượt lên tất cả, vẫn luôn vui tươi, cách sống luôn đẹp, phấn đấu hết mình với công việc. Những hình ảnh vui tươi của Ly bên cạnh con cái luôn thu hút sự chú ý của cộng đồng mạng cũng như giới truyền thông. Chắc chắn rất nhiều phụ nữ trong đó có cả em sẽ cảm thấy mình được tiếp thêm sức mạnh, bản lĩnh sống.

Đấy phụ nữ phải tự lập trình cho cuộc đời mình không cần dựa dẫm vào bất cứ cái phao nào, hay bất kỳ người đàn ông đại gia nào mới sống tốt được.

Hỡi phụ nữ của tôi ơi. Nếu ai từng vấp ngã ở cuộc đời mình thì sau đêm nay thử rời khỏi những lối mòn ngày cũ, dậy sớm chạy vài vòng hít thở bầu không khí trong trẻo sớm mai, đến hồ bơi, tập thể dục, hẹn hò với bạn bè, chơi đùa cùng lũ trẻ, nấu một bữa ăn ngon cho gia đình, hay đơn giản chỉ là lắng nhe trọn vẹn một bài hát yêu thích, tận hưởng an yên của chính mình để thấy rằng cuộc sống anfy đầy tươi đẹp các chị ạ.