Lần đầu tiên mình đến với Đà Lạt, mình đã không muốn về. Sau khi về lại Sài Gòn, trong đầu nghĩ: sẽ trở lại Đà Lạt sớm nhất! Vậy đó, Đà Lạt luôn làm ta nhớ nhung mỗi khi rời xa. Bởi nhớ, nên mình mần tiếp chuyến thứ 2, thứ 3, thứ 4. 

hình ảnh

Chuyến thứ 4 mới có chuyện khác khác so với 3 chuyến kia. Mình lang thang 4 ngày ở 4 huyện: Đơn Dương, Đức Trọng, Lâm Hà, Bảo Lâm, mà đi vào mùa mưa😢, mùa mưa xuống, côn trùng nhiều lắm, đặc biệt ruồi nhiều.

Sao cảm nhận mình hoàn toàn khác mọi người nhỉ, ai cũng kêu Đà Lạt đẹp mừ, mà đẹp thiệt, nhưng mọi người nên đi vào mùa đông, mùa xuân, đừng đi vào mùa mưa, nhưng lỡ đi mùa mưa, vào các khu nội thành nha, đừng đi các khu ngoại thành, 3 lần trước mình đi các khu nội thành như Lạc Dương có Làng Cù Lần, thành phố Đà Lạt thì thôi khỏi nói rùi. 

hình ảnh

Lần thứ 4, cứ đi lang thang, không định hướng đi đâu hết. Mình chạy ngoài đường từ sáng đến chiều ở 4 huyện: Đơn Dương, Lâm Hà, Bảo Lâm, Đức Trọng, hihi😃, giống điên. Lâm Hà có nhiều mặt bằng rẻ cực kì, bằng nửa giá Sài Gòn, có mần ăn gì về đó cũng ổn.

#Đàlạt #langthangĐàLạt #dulịchbụiĐàLạt