hình ảnh

Nhớ có một lần có một người bạn tự nhiên hỏi mình "mày muốn có gì trong cuộc sống?" Mình bỗng khựng lại vì suy nghĩ mãi mà không tìm được một câu trả lời. Mình bỗng nhận ra rằng trước giờ mình chỉ toàn nghĩ đến kì vọng của những người xung quanh thay vì mong muốn của bản thân. Mình nói có với mọi thứ. Mình luôn tìm cách làm hài lòng người khác dù cho việc đó có thể tổn thương mình.

Câu hỏi đó đã khiến mình suy nghĩ rất nhiều. Nó cũng chính là lí do mình bắt đầu tìm hiểu sâu hơn về vấn đề hiểu và yêu bản thân. Rất nhiều tài liệu tâm lý mà mình đọc nói rằng có được một lòng tự trọng và tình yêu bản thân là một cách rất tốt để nhận ra mình muốn gì và từ đó có một cuộc sống tốt hơn, đáng sống hơn.

Gần đây mình thấy Healthy Mind đang có một khóa học học về phương pháp yêu thương bản thân và tìm lại sự tự tin tin của bác sĩ Vũ Phi Yên, một chuyên gia tâm lý mà mình rất ngưỡng mộ. Mình muốn chia sẻ với các bạn đang có những trải nghiệm giống mình. Hi vọng bạn sẽ có được thứ mình đang tìm kiếm qua khóa học này.

Link đến thông tin khóa học

Chúc các bạn một khởi đầu năm mới rực rỡ và thuận lợi nha!