Cái miệng làm hại cái thân và làm hại luôn con mình các mum ạ. Chuyện là không biết các mum có ai thích món ốc giống em không, chứ như em ốc là món khoái khẩu ấy. Cả 6 tháng sau sinh em không dám ăn, cách đây 5 hôm, em thèm quá nên khi con bạn thân rủ đi ăn là em ok ngay ấy (em cứ nghĩ là k vấn đề gì vì con em dc 8 tháng rùi). Em đi ăn buổi trưa, chiều tối đi làm về cho con bú, rồi đêm hôm đó, em thì đau bụng, đi ngoài; con bé con chắc cũng khó chịu, đầy bụng, không ngủ rồi cũng đi ngoài. Em bị chồng mắng cho 1 trận. Em đăng bài lên các nhóm nhờ các mum tư vấn, được các mum giới thiệu men vi sinh HIMITA của Hàn, thấy bảo dùng ổn lắm. Sáng ra, em chạy ra ngay hiệu thuốc hỏi và mua men này về. Lúc ở hiệu thuốc mình cũng k hỏi rõ cô nhân viên y tế vì vội. Đến nhà mới đọc hướng dẫn thì men đó mẹ uống thì ok nhưng con dưới 2 tuổi phải uống theo sự chỉ định của bác sĩ. Em lại vội vàng quay ra hiệu thuốc hỏi cô dược sỹ thì cô ấy bảo con uống dc, ngày 1 gói. Còn mẹ thì uống 4 gói sau ăn 30 phút.

Mình về cho con uống và mình cũng uống theo sự hướng dẫn của cô dược sỹ, ôi trời, nghìn lần trộm vía, đến chiều là thấy đỡ dần, con đi ngoài phân vẫn còn lỏng nhưng số lần đi ít hơn, uống đến 2 hôm sau thì cả 2 mẹ con đều ổn. Ơn trời, may là đỡ chứa không chồng em chắc trả em về nơi sản xuất mất. Và quan trọng là con em được khỏe mạnh. Em chia sẻ để các mum rút kinh nghiệm, vì con nên các mum cũng chú ý ăn uống và bỏ bớt sở thích cá nhân của mình.

webtretho