Có những năm tháng ta nhìn lại mới thấy được một điều chính là không ai có thể tìm ngay cho mình một mảnh tình ngay từ thuở còn trẻ. Có ai va vào tình yêu mà không có lúc thăng lúc trầm. Hạnh phúc thường chỉ đến vào những ngày đầu mới yêu nhau. Đến khi vấp ngã lên bờ xuống ruộng rồi thì mới bắt đầu biết quý trọng những người mang lại hạnh phúc cho chúng ta. Ở bên cạnh mình lúc còn nguy khó cũng như lúc vui cũng như lúc bạn suy sụp. Người có thể bên cạnh bạn không chê bai bạn dù bất kỳ điều gì cũng đặt bạn lên trên hết. Những ngày chúng ta còn trẻ chúng ta chỉ mải miết với tình yêu của mình, thật mãnh liệt mang lại nhiều nguồn cảm hứng, có thể nói là những điều ta mong chờ trong tình yêu sẽ thay đổi rất nhiều khi bạn trưởng thành. Có những thứ bạn phải chấp nhận về nửa kia, về tính cách cũng như chấp nhận khuyết điểm thì mới bền lâu được. CHúng ta mỗi ngày đều thay đổi nên rằng việc bên cạnh từng xưa cho tới hiện tại một quá trình dài không thể biết trước được chuyện gì xảy ra nên chỉ hy vọng chúng ta còn tử tế được ngày nào hãy trân trọng nhau ngày đó các bạn nhé.