1. Người ta 6h 6h mấy dậy, bạn dậy trước cả khi mặt trời mọc, còn đứa nào kém nghị lực thì phải đợi có người yêu gọi dậy mới chịu dậy.

2. Là chỉ đi hết đường Cộng Hòa thôi nhưng bạn có cảm giác bạn đã đi hết tổng số thời gian di chuyển bằng xe máy của cả một đời người.

3. Là chỉ đi từ nhà tới chỗ làm, chỗ học thôi mà bạn có thể đếm được mình đã chạy qua 42 xe cơm sườn, 21 xe bánh mì và 11 tiệm phở.

4. Không hiểu sao nhà xa nhưng toàn tới công ty hoặc tới trường sớm nhất.

5. Lúc đi học thì không được chứ đi làm rồi đôi khi chỉ muốn ngủ lại luôn công ty, chứ nghĩ đến quãng đường đi mỗi ngày thiếu điều nộp đơn xin nghỉ việc.

6. Là người ta một ngày đi 30 phút cả đi và về, bạn thì mất 3 đến 4 tiếng tùy thuộc lúc đó là mấy giờ.

7. Chỉ là đi làm đi học thôi nhưng có cảm giác đã đi hết cái Sài Gòn.

8. Là đôi khi không phải mình không siêng học, siêng làm, nhưng quãng đường để đi học, đi làm thì say “sml”.

9. Là hôm nào mà không tự chạy, mua đồ ăn sáng, ăn xong tới nơi tiêu luôn là vừa vặn.

10. Là đôi khi có suy nghĩ, rõ ràng ai tới lượt mình cũng chạy, mà thế éo nào Nguyễn Tất Thành, Dương Bá Trạc, Cộng Hòa, Hàng Xanh lại toang đến thế này nhỉ.