Năm em đang là sinh viên năm nhất. Vì gia đình cũng không khá giả là mấy cùng với em muốn đi làm thêm để có thể có thêm kinh nghiệm, có tiền phụ giúp bố mẹ nên em đã quyết định đi làm. Vốn là lần đầu đi làm thêm nên khá bỡ ngỡ, không biết phải bắt đầu từ đâu . Cứ lớ ngớ đi thử xung quanh khu trọ xem có chỗ nào tuyển người không thì may mắn em thấy có 1 tiệm trà sữa tuyển nhân viên partime. Sau khi được chị quản lý phỏng vấn thì chị đã nhận em vào làm. Lúc đó cảm giác lâng lâng, hạnh phúc vô cùng vì đã có thêm việc mà cũng phù hợp với lịch học. Ngày đầu tiên đi làm chị chỉ yêu cầu em rửa đồ, lên đơn order của khách, lau dọn bàn . Rồi các anh chị cùng tiệm vô cùng nhiệt tình, chỉ dạy em từng chút từng chút một. Sau khi đã quen dần thì em được các anh chị đưa công thức pha trà sữa,... Cho em tập thực hành. Mọi người vô cùng ân cần giúp đỡ em .

hình ảnh

Khiến em dần có thể quen thuộc với công việc hơn, có thể tự mình làm đồ cho khách mà không còn cần có người đứng cạnh chỉ bảo giúp đỡ. Chỉ có điều thì việc cũng không phải nhẹ nhàng, nó khá là cực nếu chưa quen nhưng nếu khi đã quen rồi thì lại rất thoải mái. Không khí tiệm lúc nào cũng vui vẻ, nhiều hôm em còn được anh chị làm cùng mua đồ ăn cho. Do là em nhỏ nhất nên đâm ra cũng khá được chiều. Thật may mắn vì lần đầu tiên đi làm em đã gặp được những người tốt bụng đáng yêu như vậy. Vừa có thêm tiền phụ bố mẹ mà còn có thêm nhiều kinh nghiệm giao tiếp. Nên là bạn nào cũng nên thử đi làm thêm 1 lần để có thêm kinh nghiệm nhé