Hỏi về kinh nghiệm dán mặt sứ venner

Có bạn nào có kinh nghiệm về dán mặt sứ Venner chưa ạ? Mình đang phân vân giữa dán mặt sứ Venner và bọc răng sứ.

Theo như mình tìm hiểu thì dán mặt sứ Venner sẽ mài răng ít hơn là bọc răng sứ. Mình cũng đang nghiêng về phương án này vì nghĩ nó sẽ ít ảnh hưởng đến răng của mình sau này. Hiện tại mình cũng không gặp vấn đề gì về răng miệng. Chỉ là răng cửa của mình bị mẻ 1 chút do hồi xưa mình bị ngã dẫn đến mẻ răng =))) Theo như mình tìm hiểu thì trường hợp bị mẻ như mình thì vẫn làm dán sứ Venner được.

Nhưng mình cũng đang có 1 vài thắc mắc là khi dán răng sứ Venner có gây giắt thức ăn không? Bởi nếu làm xong mà bị giắt thức ăn thì mình sợ sẽ bị hôi miệng và dẫn đến sau này bị hỏng răng do thức ăn giắt vào ấy.

Thêm nữa dán mặt sứ Venner thì nó rất mỏng không biết có chịu được độ bền cũng như có dễ bong ra không nhỉ?

Ở đây có anh chị nào đã từng làm răng dán sứ Venner rồi cho em xin ít kinh nghiệm với ạ. Em ở Đông Anh nên đang định lựa chọn nha khoa quốc tế Tâm Đức ở 22 Cao Lỗ - Đông Anh ạ.