Có nhiều lúc thấy mệt mỏi vì mọi thứ xung quanh chỉ muốn có một ngày được nghỉ ngơi cân bằng lại trạng thái của mình. Càng lớn lại càng cảm thấy sao mà áp lực quá luôn đó chỉ mong sao mình có thể được bé nhỏ trở lại mà thôi. Cuộc sống này đầy những bộn bề và lo toan, muốn trốn tránh cũng khó vì là người trưởng thành thì phải đối diện với áp lực, phải chấp nhận mọi thử thách thì mới có kinh nghiệm, vốn sống cho bản thân. Chắc chắn càng lớn những áp lực sẽ thường xuyên ghé thăm chúng ta nhiều hơn, cũng đừng sợ hãi mà hãy học cách sống chung hòa thuận với nó, bạn sẽ thấy nhẹ nhàng hơn.

Bạn biết đó áp lực không phải là sự sở hữu của ai cả, nhưng trên chặng đường trưởng thành cũng như đi đến  thành công thì luôn xuất hiện bóng dáng của nó⁠. Nhìn mặt tích cực thì áp lực cũng có mặt lợi thúc đẩy sự thôi thúc bên trong con người mình, ý chí và sự tự tin để phấn đấu hơn. Áp lực sẽ tạo ra kim cương. Áp lực cũng là một dạng năng lượng trong cuộc sống chúng ta. Nhiều khi áp lực thấy muốn đốt cả thế giới, muốn bỏ quách đi cho nhẹ nợ. Nhưng rồi chúng ta chỉ nghỉ ngơi một chút lại thích nghi và không nản lòng, cố gắng ắt thành công. Xong một giấc ngủ say thì khi tỉnh dậy lại tự nhủ với chính mình rằng không được để bản thân mình trở nên thua kém ai, bản thân mình mà kém cỏi thế sao? Thì ra áp lực nuôi lớn mình từng ngày. Chỉ cần nhớ tự động viên mình, qua thời gian, biết bao dũng cảm, bền bỉ, mạnh mẽ sẽ đem về quả ngọt.⁠