Mặc dù trên đời này có rất nhiều người người đẹp, nhưng không phải lúc nào cũng sẽ cưới những người có nhan sắc. Cũng có nhiều chị em hay bảo là hạnh phúc chỉ đến với những người có nhan sắc thôi, nhưng mình thấy có vẻ ngoài thì cũng là một điểm cộng thôi chứ nó không phải là tất cả. Với mình quan trọng nhất vẫn là tâm hồn đẹp. Mình cũng thấy có nhiều người lựa chọn người bên cạnh lấy làm vợ chỉ có nhan sắc giản đơn nhưng tính cách lại vô cùng đẹp. Nhan sắc không thể tồn tại mãi với thời gian nhưng mà tâm hồn, sự tử tế của một người thì luôn mãi ở đó. Mình cảm thấy là đàn ông quen thì có thể yêu người đẹp nhưng mà lại luôn chọn người phụ nữ phù hợp với mình để lấy làm vợ. Bất kể người phụ nữ nào cũng mong muốn tìm được một người đến bên mình, ở bên cạnh mình bằng cái tâm, thật tâm chứ không phải vì nhan sắc. Khi nhan sắc phai tàn thì lại rời bỏ đi. Thật sự mình cũng gặp rất nhiều trường hợp như thế này rồi. Thấy nhiều người cũng đau khổ vì bị đối xử tệ nhưng mà tình cảm biết nói thế nào cho đặng bây giờ. Mình đồng cảm nhưng không thể làm gì được. Mặc dù là thích tiền nhưng mà không phải ai cũng muốn lấy người giàu, người giàu thì cũng có cái khổ riêng của mình mà không phải ai cũng hiểu. Mình thấy phụ nữ dù đẹp hay không thì cũng chỉ muốn được ở và lấy người đối xử tốt với mình. Bởi thế, con người ta, cái đích hôn nhân không phải là giàu và đẹp mà là trách nhiệm và nhân phẩm. Đối với mình thì người có tấm lòng lương thiện là người phụ nữ đẹp nhất thế gian.