Cuối tuần rảnh rang lên mạng thì thấy khắp nơi toàn những bài viết về vụ tai tiếng của em gái Công Vinh là hot girl Khánh Chi, không hiểu đang yên đang lành thế nào mà lại sang Singapore hát quán bar, lại còn bị tố là dụ dỗ chồng người ta nữa chứ. Nhìn hình ảnh Khánh Chi trong những trang phục hở hang phản cảm đứng cạnh những người đàn ông đang làm những cử chỉ dung tục, người ta bỗng thấy tiếc cho cô gái trẻ với vẻ trong sáng, hồn nhiên bên cạnh người anh trai cầu thủ nổi tiếng ngày nào.

webtretho

Công Vinh có đáng bị "ném đá" vì chuyện của em gái? Nguồn: Internet

Mọi người “ném đá” lối sống sai lầm của Khánh Chi thì cũng thôi, song còn ném đá Công Vinh thì em thấy vô lý quá chừng. Nhiều người bình luận cứ như thể mình là “thánh nhân”, trách Công Vinh là giàu sang phú quý không giúp đỡ gì cho em gái, chỉ biết bo bo giữ mình, khiến em gái phải lâm vào đường cùng mà đi hát quán bar, cướp chồng người khác. Không biết khi làm “anh hùng bàn phím” như thế, họ có nhìn lại bản thân hay không, không biết họ có từng giúp đỡ đồng nào cho anh chị em trong gia đình hay không hay chính bản thân cũng đang kèn cựa, tranh giành với người thân của mình?

Đúng thật là anh em như thể tay chân, giúp đỡ nhau trong lúc hoạn nạn là việc nên làm, thế nhưng dù có giúp đến thế nào thì đời ai người đó cũng phải tự chịu trách nhiệm. Mỗi người đều là một cá nhân độc lập, đến tuổi 18 nghĩa là đã trưởng thành và phải tự chịu trách nhiệm về hành vi và cuộc sống của chính mình. Bất kì ai, dù là cha mẹ hay anh em cũng không có quyền xâm phạm đến đời sống của họ. Hẳn tất cả chúng ta đều hiểu rõ điều này. Vậy thì cớ sao phải ném đá Công Vinh trong khi anh ấy đâu thể nào “trói tay gông cổ” ép buộc em gái sống theo ý mình được? Anh ấy cũng mong muốn em gái mình sống tốt, đàng hoàng tử tế mà làm người thì cũng đành “lực bất tòng tâm” không thể làm gì được khi em gái cứ khăng khăng chọn một lối sống tiêu cực.

webtretho

Em gái Công Vinh sống sai lầm là vì đâu? Nguồn: Internet

Đâu phải là Công Vinh chưa từng giúp đỡ hay chưa từng can ngăn em gái mình? Song chúng ta là người ngoài thì làm sao biết được. Nếu như Thủy Tiên không nổi đóa vì chồng phải chịu oan uất thì mọi người đâu biết Công Vinh từng mua nhà cho các chị em mình, lao động vất vả chăm lo cho em gái học hành đến nơi đến chốn rồi sau đó còn lo lắng chạy vạy cho em một chân công chức, tuy không phải là công việc cao sang, danh giá gì nhưng ít nhất là có thể giúp em sống ổn định, tử tế. Nhưng làm sao anh ấy có thể bắt một con người nhiều dục vọng sống theo ý mình được, dù đó là em gái của anh ấy? Thậm chí Công Vinh từng can ngăn, khuyên bảo em gái không nên dấn thân vào showbiz vì đó là nơi đây cám dỗ, phức tạp và áp lực nhưng em gái không nghe theo thì biết làm sao?

Thủy Tiên đã nói rất chính xác khi bảo vệ chồng là: “Ai cũng phải lao động và sống lương thiện thì mới có thể có cuộc sống tốt đẹp được, đủ tuổi trưởng thành có gia đình rồi thì tự phải chịu trách nhiệm về cuộc đời mình. Khuyên bảo chứ không thể trói tay bắt họ sống theo ý mình được”. Song nói đi thì cũng nói lại, Công Vinh có “đáng trách” thì là tại anh đã quá yêu thương, bảo bọc em gái của mình. Và đó có thể là nguồn cơn khiến cho Khánh Chi “lạc lối” hôm nay.

Ai cũng biết Công Vinh đã phải nỗ lực, phấn đấu, bươn chải như thế nào mới có được thành tựu và tài sản như hiện tại. Vì quá khổ cực, lại thương người thân nên anh mới chăm lo cho các chị em từng li từng tí. Hẳn anh cũng không muốn em gái phải bươn chải như mình, muốn em gái được sống một cuộc đời bình yên, nhàn nhã. Thế nhưng chính sự yêu thương và chăm lo của anh đã khiến em gái trở thành một người thiếu chí phấn đấu, không thể nhận thức đúng đắn về bản thân và cuộc sống, dựa dẫm vào người anh trai nổi tiếng, đến khi không thể dựa vào nữa thì lại sống một cách sai lầm và đổ đốn, buông thả như bây giờ.

webtretho

Công Vinh quá thương và chăm lo cho em gái. Nguồn: Internet

Đáng lẽ anh nên “bỏ mặc” em gái từ đầu, để em gái mình có thể trưởng thành đúng nghĩa và biết trân quý bản thân, trân quý những gì đang có. Bây giờ thì có lẽ đã quá muộn rồi!

Xem thêm những bài viết về chuyện em gái Công Vinh bị tố sống buông thả:

Hotgirl Khánh Chi - em gái Công Vinh vừa bị tố 'giật chồng' là ai?

“Kế hoạch” đổi đời của Khánh Chi - em gái Công Vinh, và nghi án giật chồng người khác

Em gái Công Vinh im lặng, khóa facebook trước hàng loạt scandal ở Singapore

Xem thêm clip liên quan:

Talk với Công Vinh, Thủy Tiên "Làm vợ cầu thủ" - Vui Sống Mỗi Ngày
http://www.webtretho.com/video/wp-content/uploads/sites/43/2017/05/A1XbKoTeC3-480x270.jpg