Khi phải lòng một ai đó, các chàng trai hay cô gái đều muốn mình được người yêu chiều chuộng. Đó là lẽ thường tình, con người mà, ai chẳng có cảm giác muốn được bao bọc và chở che. Tôi nghe đâu đấy câu nói: “Đàn ông thì yêu bằng mắt, đàn bà thì yêu bằng tai”.

Đúng như vậy, lời nói thường chẳng mất tiền mua, đàn ông có nịnh một chút cũng không phải là tội lỗi gì cả. Thậm chí, đó cũng được coi là thứ gia vị cho tình yêu như “ghen” chẳng hạn. Có liều lượng và điều tiết, phụ nữ có mạnh mẽ đến mấy cũng tự khắc đổ rầm rầm. Tuy nhiên, cũng không thiếu những người thở dài trách rằng, sạo phụ nữ lại khó hiểu đến thế. Ấy thế nhưng, xin nhớ một điều rằng: Phụ nữ là để yêu thương, chiều chuộng chứ không phải để hiểu! Chẳng ai lại không thích nghe những câu nói ngọt lọt đến xương thế này từ nửa yêu thương của mình cả

Không sao, có anh ở đây rồi

Tưởng chừng như câu nói hơi mang vẻ sến súa, chỉ thường xuất hiện trên phim lại là cứu cánh hàng đầu cho đấng mày râu. Trong cuộc sống cũng không thiếu những lúc người phụ nữ gặp phải khó khăn , muốn chùn bước. Thế nên, chỉ cần nói một câu như vậy cũng đủ khiến ai đó ổn định tâm lý lại rồi.

Sao dạo này em gầy thế

Đừng một đấng mày râu nào nghĩ, câu nói này không hữu hiệu. Trên thực tế, con gái ít cũng phải nghĩ mình chưa thật xinh đẹp, chỉn chu trước mắt người yêu, kể cả có yêu lâu đến mấy. Nói nhẹ nhàng như thế này, các cô gái cứ thế mà đổ nghiêng đổ ngả thôi.

Ảnh minh họa

Em không biết mặc gì tối nay hả?

Trước mỗi cuộc đi chơi, các chàng trai ắt hẳn đã phải chịu cảnh chờ người yêu cả tiếng đồng hồ. Nào là trang điểm rồi chọn quần áo. Chợt tôi nghĩ đến một MV ca khúc của một nhóm nhạc trẻ vừa ra “Người yêu tôi không có gì để mặc” . Các cô gái sẽ không cảm thấy suy nghĩ thêm khi người yêu hỏi câu này đâu. Ngược lại, phụ nữ lại thấy mình được quan tâm hơn trước. Họ cảm nhận được bản thân họ rất quan trọng trong mắt người thương của mình.

Thôi nào, anh chở em đi ăn gì nhé

Một trong những con đường ngắn nhất dẫn đến trái tim chính là dạ dày, không chỉ đàn ông mà phụ nữ cũng thế. Vậy tội gì mà không áp dụng với những cô gái có tâm hồn ăn uống.

Anh yêu em

Trên thực tế thì, không phải cặp đôi yêu nhau nào cũng sử dụng câu này thường xuyên, đặc biệt là những đấng mày râu mạnh mẽ. Tuy nhiên, yêu mà, nên ai chẳng muốn được người đàn ông của mình nói câu này chứ

Có chuyện gì thế, kể cho anh nghe đi

Thiết nghĩ, chẳng có gì ngọt ngào bằng việc mỗi cô gái lại vừa được người yêu che chở, vừa được thấu hiểu như thế này. “Em chỉ cần vui vẻ cạnh anh thôi, còn mọi thứ ngoài thế giới cứ để anh lo”.

Em không sai, lỗi là do anh mà!

Cứ nhận sai với cô ấy thôi, tội gì đâu chứ. Con gái mà, đàn ông cứ nhận mình sai trước đi, rồi cô ấy sẽ tự hiểu rằng mình có sai thật sự hay không.

Ảnh minh họa

Không anh tin em thì còn ai vào đây nữa

Hãy trở thành người đàn ông vững chãi họ có thể tin tưởng, đừng khiến họ phải đi tìm người khác nhé.

Chuyện nhỏ nhặt này em kiểu gì cũng vượt qua, cố lên cô gái!

Ủng hộ cô ấy hết mình, hết sức, đó là điều bất kể một người phụ nữ nào cũng muốn. Nên động viên thay vì khiến người yêu của mình chùn bước.

Đừng có ghen như nhiều như thế, anh thương em lắm

Ghen có rất nhiều kiểu, đó cũng chính là gia vị của tình yêu. Có yêu mới có ghen, ai cũng biết điều đó. Nhưng đừng dồn đến cực điểm, không biết phụ nữ khi bốc hỏa sẽ nguy hiểm thế nào đâu.