Mới sáng nghe đọc được status này làm mình “tăng xông” luôn nên phải ngồi bày tỏ sự bức xúc của mình với các chị em. Căn bản là cô “vợ” nhà anh kia gây tai tiếng cho các chị em phụ nữ quá.

Trước hết là mời mọi người đọc nguyên văn status nguyên văn của Facebooker Son Cao.

“Ăn nhậu xong về còn kêu thêm 1 phần mì xào bò mang về bảo là nhà có đứa em chiều giờ chưa ăn gì... tụi mình thấy vậy cũng kêu thôi tính chung cho bàn nhậu luôn đi chứ không bắt tính riêng ... bảo không uống bia nhưng 1 mình uống 4 chai sting (thuộc dạng mẹ công chúa thủy tề) ăn thì ăn như sán cạp... kêu lẩu ra thì xin chén thêm múc riêng 1 chén đầy để riêng trong khi đó chén nó còn 1 núi đồ ăn hỏi sao không ăn thì nói để cho nguội... rồi ăn mấy món kia.. ăn thì rất là tự nhiên nhé không ngại ngùng gì cả .. mà trước khi tụi mình đến thì 2 người họ đã ăn trước 2 món...thế mà khi tính tiền chia đều lại bảo chơi không đẹp.. chơi vậy không bền ... thử kêu nó qua lấy tiền mình trả lại cho nó tưởng không qua ai dè đúng 5h chiều nó mặc áo mưa đứng trước nhà mình gọi mình ra đưa tiền cho nó..mình đưa nó 300 nói coi như biếu con vợ nó 70k 10k tiền xăng xe nó chạy qua nó nói nó lấy 200k thôi còn nhiêu coi như vợ nó hùn ( HÙN 20k lận nha).. nhưng mình cũng trả đủ nó 220k, nó còn nói cám ơn mình ...miếng ăn là miếng tồi tàn mình cũng rất ngại khi đem lên đây nói...nhưng thật sự quá bức xúc....còn xem mày từng là bạn nên tạm che cái mặt mày lại.... Nó khóa tài khoản và block mình rồi với lại mình chơi với nó cũng được 1 thời gian ..ba mẹ nó thì làm cơ quan nhà nước nên mình mới che avatar nó mình đăng lên chủ yếu để nó nhột thôi chứ cũng không muốn làm lớn chuyện ...xem như bị tam tai đi

Trời ơi trời, đó giờ chơi với bạn lần đầu tiên gặp trường hợp này cạn lời...hạn hán lời... khô lời...dẹp mẹ lời....câm họng”

webtretho

webtretho

webtretho

webtretho

webtretho

webtretho

Câu chuyện này dành cho những ai thích ăn chia sòng phẳng nha. Thời đại nào rồi mà còn cái kiểu “vợ tao là con gái mà tụi mày cũng tính?”, “vợ tao uống nước ngọt thì sao lại tính tiền?”.

Ủa, mắc cười ghê ha, con gái mà ngồi ăn “như chết đói”, một mình “quất hết” 4 chai nước ngọt, lại còn gọi đồ mang về nữa thì mấy người bạn kia có phải thánh đẻ ra tiền đâu mà khao hả trời. Chưa kể là hai “vợ chồng” này còn đến trước ăn một mớ rồi, bạn này vào sau thì nửa két bia đã “ra đi” mà vẫn share đều.

Nói chung mình là người ngoài, không liên quan, nhưng đọc xong cũng thấy bực dùm nữa. Miếng ăn là miếng nhục mà, chỉ vì một bữa ăn tính tiền 220k/người mà để mất danh dự, mất bạn bè thì có đáng không?

Câu chuyện của bạn S.C hiện đang được share chóng mặt, cư dân mạng bình luận rất “xôm”, đến nỗi chủ nhân status cũng không ngờ.

Mong là những bạn đọc được bài này sẽ không “lầy lội” như hai bạn kia chứ không là có ngày nổi toàn quốc luôn đó :D