Mình là một người ngày xưa sống khá tiêu cực, suy nghĩ của mình sẽ chùng xuống rất nhiều nếu điều gì đó không đúng với quy luật của mìn. Sau này khi tiếp xúc với nhiều người sống theo triết lý tích cực thì mình lại nghĩ rằng cuộc sống nếu cứ tiêu cực mãi thì sẽ khiến bản thân mình đi xuống cực kỳ. Dưới đây là cách mình rèn luyện bản thân mình thay những suy nghĩ hiện tại. Cùng xem những điều mình làm dưới đây nhé

Nở nụ cười : khi bạn nở nụ cười những người xung quanh bạn cũng sẽ thấy thoải mái hơn là khi bạn nhăn nhó cau có. Việc cười sảng khoái không ghì không giả tạo sẽ khiến bản thân mình tự trở nên hài hước hơn rất nhiều. Vì thế 1 nụ cười thôi cũng khiến không khí thay đổi hơn rất nhiều rồi

Thay thế những suy nghĩ: những điều tiêu cực xảy ra với bạn, đừng suy nghĩ là ôi sao chuyện đó lại xảy ra với mình hãy suy nghĩ rằng cố lên mình sẽ vượt qua tốt thôi. dường như thấy bạn đang tự tạo động lực cho chính bản thân mình vậy. Thế nên cứ suy nghĩ tích cực lên để có một thành quả tốt hơn nhé

Trên đây là 2 cách thay đổi mình từ một người tiêu cực rất nhiều sang một người đã có những điều tích cực trong suy nghĩ. Hơn hết bạn nên tiếp xúc với những người lạc quan yêu đời thì mới thay đổi được chính bản thân mình nhé