Chắc hẳn không ai trong chúng ta sẽ không e ngại vì vấn đề mỡ vùng bắp tay, sau lưng và hai chân tích tụ quá nhiều gây nên tự ti và mặc cảm đúng không nè. Bản thân mình cũng vậy thôi, đã từng ngần ngại quá nhiều chỉ vì chẳng may mắn như nguời ta để sở hữu đôi chân thon thả và mịn màng mà thay vào đó là hai " khúc giò heo" mà mọi người hay trêu đùa vậy.

Mình cũng cá rằng sẽ chẳng ai là không thấy e ngại khi phải nhận và nghe thấy quá nhiều lời chê bai vì việc bản thân không may sở hữu một bộ phận nào đó trên cơ thể không được gọn gàng, đẹp đẽ hay thẩm mỹ như bao người khác. Và mình chính là một trong số đó, đã từng vật vã lắm chứ vì mỗi lần nghe người ta chê là mỗi lần cố gắng mài mò tìm kiếm nào là từ sản phẩm giảm mỡ cho đến các bài tập để mong đạt được hiệu quả giảm hai cái đùi sao cho thon thả một tí vậy mà đâu lại vào đấy.

Mình đã từng rất rất nhụt chí khi nhắc tới việc tập luyện giảm mỡ vùng đùi cho đến khi tham gia group của chị Hana Giang Anh, nghe chia sẻ của rất nhiều bạn nữ đã và đang như mình trong hành trình chinh phục số mỡ thừa đáng ghét và kết quả là đã có rất nhiều nguời làm được. Thấy họ làm được mình cũng nghĩ mình sẽ làm được và đúng thật, chỉ với 5 phút mỗi ngày làm siêng 1 tẹo, thực hiện mấy động tác đơn giản dưới đây thì mỡ vùng đùi trong dù có là khó giảm nhất cũng sẽ bị giảm đi vô cùng hiệu quả và đáng kể đấy nhé.

Các nàng có thể tham khảo cách tập đơn giản theo chia sẻ bên dưới này nè:

Động tác 1: Kiễng chân

Đơn giản như đúng tên của nó, động tác này không đòi hỏi bạn cần phải có kĩ thuật hay thân hình dẻo dai mà chỉ yêu cầu sự kiên trì. Đầu tiên, bạn đứng 2 chân rộng bằng vai, tay chống hông. Sau đó, kiễng chân lên rồi hạ xuống, chú ý siết chặt cơ đùi và cơ mông, lưng giữ thẳng, thực hiện liên tục 30 lần. Ở lần cuối cùng, bạn giữ nguyên tư thế kiễng chân 30 giây.

Động tác 2: Kết hợp với squat

Vẫn ở động tác 1, từ tư thế kiễng bằng đầu bàn chân, bạn hạ thấp người xuống như squat rồi đứng dậy. Lặp đi lặp lại 20 lần. Việc bắp chân bị đau chứng tỏ các cơ đang siết chặt và có tác dụng nên bạn cần phải cố gắng. Lưu ý là gót chân không chạm sàn.

Động tác 3: Nâng gót

Tiếp tục ở tư thế ngồi kiễng chân, bạn chỉ tập trung duy trì sự lên xuống ở phần bàn chân và cũng không để gót chân chạm đất. Thực hiện 10 lần.

Động tác 4: Bước chân sang bên

Không hề phức tạp, bạn bước chân sang bên trái rồi đổi chân sang phải. Kiễng chân lên cao và thao tác trong khoảng 30 giây.

Động tác 5: Nhún nhanh

Đứng kiễng chân như vậy, bạn nhún chân liên tục và nhanh trong 30 giây. Sau đó, bạn chuyển sang thành động tác 2. Ngồi thở ra, đứng dậy hít vào, đồng thời chân thẳng, làm 20 giây. Để đỡ bị mỏi thì bạn tìm điểm tựa như tường hoặc thành giường.

Động tác 6: Lắc người

Để giảm cảm giác đau bắp chân và mệt, bạn đứng dậy, chân vẫn kiễng và lắc lư người sang 2 bên giống như chim cánh cụt, thực hiện trong khoảng 30 giây.

Bài tập trên đây rất đơn giản song yêu cầu bạn phải có sự quyết tâm cao, bởi chúng tập trung dồn vào bộ phận bắp chân, mới thực áp dụng sẽ khá đau. Chỉ cần luyện tập chăm chỉ 1 tuần, bạn sẽ nhận thấy sự thay đổi rõ rệt từ thân hình của mình. Bên cạnh đó, mỗi tối trước khi đi ngủ, bạn lấy ra 1 chút tinh dầu dừa/oliu/hướng dương cho ra lòng bàn tay, xoa nóng rồi massage bắp chân 5 phút nữa sẽ đẩy nhanh hiệu quả đạt được.

Số đo vùng đùi của mình đã giảm đi khá rõ chỉ sau 1 tuần tập đều đặn bài tập này đấy, các nàng hãy kiên trì một chút, chịu khó một chút là sẽ có kết quả mỹ mãn ngay thôi