Bạn đã có bao giờ cảm thấy bản thân mình thật là cô đơn hay chưa? Ai rồi cũng sẽ có lúc như vậy thôi, có những người cuộc sống thường ngày của họ có nhiều niềm vui như thế đấy nhưng rồi cũng sẽ có lúc họ rơi vào những trạng thái cô đơn như vậy. Con người mà ai cũng trải qua nỗi cô đơn rồi mà thôi, để đến trải được hết mùi đời đấy chứ, Đâu phải ai cũng may mắn lúc nào cũng có niềm vui trong cuộc sống mà lại không có một chút nỗi buồn gì đâu chứ. Nếu như bạn cảm thấy bạn là người cô đơn thì đừng bao giờ buồn về điều đó nhé, bởi vì ai cũng đã từng trải qua một khoảng thời gian cô đơn giống như bạn. Nhiều lúc không hiểu tại sao mình lại có một ngày rơi vào trạng thái cô đơn đến thế, thường ngày vui vẻ lắm tại sao bây giờ trong lòng cảm thấy trống trải muốn tìm một người nào đó tâm sự cũng khó nữa. Thậm chí bạn đi đâu đó cũng chỉ có một mình, không dám mở lời rủ thêm ai cả giống như tâm trạng của bạn không tốt khiến cho bạn người nói chuyện đi như vậy đó. Những ngày mà Cô đơn như thế bạn cảm thấy như thế nào? Có thoải mái chút nào hay không? Nói chung cái khoảng thời gian như vậy không thể nào diễn tả bằng lời được, không hiểu tại sao bỗng dưng bạn thân là cảm thấy mình cô đơn đến vậy, chỉ suy nghĩ đến những điều tiêu cực mà thôi và không muốn ở bên cạnh thì ai cả. Thật ra cũng không hiểu bản thân mình đang làm gì, nói chung là cảm giác cô đơn nó cứ ùa về như vậy đấy, chỉ được một khoảng thời gian ngắn mà thôi và đến một lúc nào đó tinh thần của bạn sẽ trở nên phấn chấn trở lại, và bạn sẽ quay lại với con người thật của bạn như thường ngày, vui vẻ hòa đồng bên mọi người.

Mỗi con người chúng ta giống như là có nhiều tính cách khác nhau vậy, bữa nay là một tính cách khác là bữa sau lại là một tính cách khác nữa, một con người mà đa nhân cách thế sao? Bữa nay tâm trạng rất là vui, và qua bữa sau cảm giác tâm trạng mình không vui chút nữa, ít nói và lạnh lùng hơn trước đâu đó có chút cảm thấy được sự cô đơn của chính mình. Đôi lúc bản thân của chúng ta cũng không hiểu là mình muốn gì nữa, lúc thì như thế này là lúc thì như thế kia và cũng không biết đâu mới chính là con người thật của mình. Ai rồi cũng có lúc như vậy thôi, cảm giác cô đơn đến lạ thường và kể cả bản thân cũng không hiểu mình muốn gì và đang làm gì nữa.