Vừa qua trên diễn đàn có một topic khá sôi nổi với chủ đề chia sẻ: Trong giỏ xách của bạn có gì? thì thấy rằng phụ nữ ta có thói quen “thà thừa còn hơn thiếu”. Để tránh tình trạng chật chỗ, nặng túi và có ích hơn cho chị em chúng ta, sau đây sẽ là gợi ý 10 món đồ phụ nữ nên mang bên mình.

1. Một khoản tiền dự trù trong trường hợp đột xuất

Gần như ai cũng sẽ có các loại thẻ tín dụng và khi cần tiền thì chỉ việc đi rút là xong. Thế nhưng bạn vẫn cần dự trù cho mình một khoản tiền vừa phải khi đi ra ngoài nhằm trong những tình huống đột xuất chẳng có cây ATM nào bạn vẫn kịp trở tay. Vì thế, đừng túi không ra phố và nhớ luôn cẩn thận với đồ đạc tư trang của mình nhé!

2. Son môi

(Pinterest)

Đây là thứ mà không người con gái nào có thể bỏ quên ở nhà khi ra đường. Một chút son hồng trên môi sẽ giúp bạn tự tin hơn nhiều để xuống phố, sau khi ăn uống hoặc có vô tình gặp chàng trai mình thích. Mẹo nhỏ là bạn có thể cho son, hộp phấn, bút kẻ mắt vào cùng một chiếc túi trang điểm nhỏ để không dễ thất lạc và rối tung trong chiếc giỏ xách.

3. Băng vệ sinh

Dù có theo dõi thường xuyên lịch trình của ngày “đèn đỏ” thì bạn cũng khó có thể tránh được những ngày xảy ra ngoài ý muốn. Vì vậy, mọi phụ nữ luôn cần dự trù 1 – 2 miếng băng vệ sinh hoặc tampon trong túi để có thể nhanh tay "chữa cháy" cho mình.

4. Khăn giấy

(Pinterrest)

Một túi khăn giấy, khăn ướt nhỏ sẽ vô cùng có ích cho bạn trong những tình huống bất ngờ như bị lấm bẩn, lem son hay lau mồ hôi trong ngày nóng nực.

5. Vỉ thuốc nhức đầu

Trong những lần đi xa hay ra ngoài vì công việc, hãy nhớ mang theo mình một vỉ thuốc nhức đầu nhé. Thật khó biết khi nào bạn sẽ trở về nhà nghỉ ngơi, hay có phải căng thăng vì mớ sổ sách trong văn phòng hay không, thế nên điều này sẽ rất có ích cho bạn.

6. Danh sách số điện thoại quan trọng

(Internet)

Có thể bên bạn luôn có chiếc điện thoại toàn năng, nhưng nếu như bạn đãng trí bỏ quên ở đâu đó hay bị hư bất chợt thì biết làm thế nào? Vì thế, chẳng thừa đâu nếu bạn có một cuốn sổ ghi lại số điện thoại hay những thông tin liên lạc quan trọng luôn hiện hữu ở trong túi.

7. Chai nước hoa nhỏ

Ngoài công dụng rõ ràng của nước hoa là giúp phái đẹp tỏa hương quyến rũ, nó còn là “vũ khí” bảo vệ bạn nếu bị tấn công bất ngờ nữa. Hãy bình tĩnh, nhanh tay xịt nước hoa thẳng vào mặt tên người xấu đó và bỏ chạy thật nhanh nhé. Tương tự, bạn có thể luôn bỏ trong túi một cây bút bi, bút chi để ghi chép lại những ý tưởng hay ho, đồng thời nó cũng giúp bạn trong lúc nguy cấp.