Bạn có biết không một khi mà bạn đã lười biếng trong những cái việc gì đó thì dần dần cái sự lười biếng đó ngày một đi xa hơn và bạn cảm thấy bản thân của mình sẽ trở thành một của người khác lúc nào mà không hay đó. Hồi trước mình là một đứa rất là lười biếng, mình không thích làm gì cả suốt ngày chỉ biết nằm trên giường và bấm điện thoại, chỉ có ăn và ngủ, và bấm điện thoại thôi. Và mình cũng chưa bao giờ nghĩ rằng cái sự lười biếng đó thay đổi cuộc sống của mình nhiều đến mức độ như vậy, và mình chưa bao giờ nghĩ đến cái hậu quả của nó bao giờ cả và đến khi mà những cái điều đó xảy ra với mình thì mình cảm thấy là bản thân của mình thật sự cần nên thay đổi rất là nhiều. Cũng giống như nếu như mà bạn muốn bản thân của mình thành công phải kiếm được nhiều tiền mà bản thân bạn lại quá lười biếng như vậy thì làm sao có thể đạt được những cái điều mình mong muốn chứ có đúng không. Cho nên là nếu như bây giờ các bạn cảm thấy bản thân của mình còn quá là lười biếng thì hãy nên suy nghĩ lại về cái việc đấy đi nhé, bởi vì nó không giúp ích gì được cho bạn cả.

Một ngày mà bạn không làm gì cả, mà chỉ nằm ở trên giường và bấm điện thoại bạn cảm thấy là thời gian trôi đi có vô Nghĩa hay không. Trong khi là bạn có thể tự mình làm tất cả mọi chuyện để mà có thể kiếm ra tiền, từ chính đôi tay của bạn chứ không phải là suốt ngày từ đôi tay đó cứ làm những chuyện không đâu thì có ích gì chứ. Ai cũng có cho mình những khả năng riêng của mình, cho nên là bạn hãy nên tận dụng tất cả những cái khả năng, những cái thực lực của mình có được để mà có thể tự mình kiếm ra những cái đồng tiền chân chính, lúc đó bạn cảm thấy bản thân của mình thành công, có thể làm ra tiền mà không phải ai cười chê mình nữa. Đừng lười biếng nữa, hãy đứng dậy mà làm lại cuộc đời của mình đi, hãy thay đổi cuộc đời của mình theo cái chiều hướng tích cực nhất nhé.