Theo như chúng ta biết hiện nay có rất là nhiều mạng xã hội ảo, và chúng ta thường hay sống ở trên mạng mà mạng là ảo thì lúc nào nó cũng sẽ có nhiều cái mâu thuẫn, nhiều cái điều gây tranh cãi ở trên mạng xã hội đó. Nhưng mà chúng ta hãy nên nhớ một điều là khi mà chúng ta sống ảo trên mạng xã hội như vậy thì nó có cái gì ảnh hưởng đến với chúng ta ở ngoài đời hay không. Đương nhiên là sẽ có đôi chút ảnh hưởng, đôi khi nó không lớn nhưng mà khiến cho chúng ta phải suy nghĩ rất là nhiều đó. Giống như là trên mạng bây giờ có rất là nhiều người đăng ảnh của mình lên mạng xã hội, cái việc mà mọi người đăng ảnh thì đó là quyền riêng tư ai cấm cả, nhưng mà chúng ta phải biết hạn chế tạo cái độ chừng mực của nó nếu không thì nó sẽ ảnh hưởng cho bạn và gia đình của bạn đấy. Đã có rất là nhiều cái lời cảnh báo và cái việc sử dụng quá nhiều ảnh để lên mạng xã hội khoe khoang, dẫn đến những hậu quả không lường. Giống như bạn đi mua sắm hay là được người khác mua tặng cho những cái đồ có giá trị, mà chúng ta lại up khoe lên mạng xã hội như vậy thì sẽ khiến cho nhiều kẻ xấu để Ý đến và sẽ có những cái âm mưu xấu đối với chúng ta.

Điều đó chúng ta không thể nào lường trước được bởi những cái nguy hiểm xung quanh của mình nhất là ở trên mạng xã hội. Thì đương nhiên mạng xã hội là mạng ảo cho nên chúng ta có quyền sống ảo trên đó, nhưng cái gì cũng vừa vừa phải phải thôi các bạn ơi giống như cũng có rất là nhiều bạn nữ đăng ảnh gợi cảm trên mạng xã hội thì mình không biết các bạn có suy nghĩ như thế nào, và các bạn có để ý đến cái suy nghĩ của ba mẹ mình hay không khi thấy những bức ảnh đó. Thật sự là gây phản cảm cho người xem và tất cả mọi người, và đặc biệt nó là một cái lợi cho những kẻ yêu râu xanh sẽ có những cái Ý đồ xấu đối với bạn đấy. Cho nên hãy ngừng ngay mấy cái việc vô bổ đó trên mạng xã hội đi, nó không có giúp ích gì được cho bản thân của bạn đâu.