Có những việc đã qua nhưng khi nhìn lại tự bản thân cảm thấy mệt mỏi cho những bồng bột và sai lầm của chính mình... Em không biện hộ cho quá khứ của em chỉ là em muốn tâm sự cho bớt đi phần nào bế tắc . Năm 22 tuổi em đã lập gia đình và lấy 1 người em không yêu thương cho lắm chỉ với một suy nghĩ đơn giản là mẹ anh thương em thì cuộc sống của em sẽ nhẹ nhàng . Cũng được bình yên một thời gian cho đến khi em có em bé không đi làm dc . Lúc đó em làm lương cũng được tháng 11 triệu cũng đur chi tiêu cho cả nhà gồm 1 bố bị tai biến một cô em chồng học lớp 10 và mẹ  chồng em nữa.. khi em nghĩ làm vì thai nghén và sinh con cuộc sống trở nên bế tắc mọi người như quay lưng với em một cách không ngờ . Quá nhiều mâu thuẩn và mệt mỏi khi con em được 1 tuổi em đã xin phép đi làm ăn xa với ba mẹ ruột của em , em phải lo cho con nên ko còn chu cấp về nhà nữa mâu thuẩn càng nhiều và gia đình họ đã tuyên bố lấy dâu về phải ghánh vác giang sơn nhà chồng nếu không gánh vác được thì để con trai họ lấy vợ khác.. Từ đó bọn em chính thức ly hôn.. Bi kịch thứ 2 của cuộc đời.. Một mình em và đứa con 1 tuổi nơi đất khách quê người nói là đi làm với bố mẹ ruột nhưng tự thân vận động bố mẹ ở cách xa em 100km . Ở giữa một đất nước xa lạ bất đồng ngôn ngữ một thân một mình với số nợ 400 triệu em liều vay qua để mở quán buôn bán..chèo chống được gần 1 năm thì em gặp một người việt nam cũng hiền lành và cùng nghề với công việc em đang làm có thể ghánh vác được công việc phụ em lúc đó.. Bản thân em lúc đó ghê tởm với cái suy nghĩ lợi dụng sức lao động của người ta để mà lo cho con mình , người tính không bằng trời tính được gần 1 năm thì e có bầu trong khi em vẫn chích thuốc ngừa không thể bỏ con nên em đành phải cưới... Tiếp tục cuộc sống gia đình với 1 người không có chút gì tình cảm . Nặng nề bế tắc dường như không có đường lui , mâu thuẩn thường như mỗi ngày một nhiều . Cứ phải cố gắng vì sợ dị nghị  , sợ buông ra tương lai cũng không có con đường nào tốt đẹp với cái quá khứ của chính mình . Mỗi ngày trôi qua em cứ như cái xác không hồn với chính những sai lầm của bản thân mình.. Đã từng rất nhìu lần muốn kết thúc cuộc đời tại đây để còn có cơ hội mà sống một cách trọn vẹn... Em thật sự rất bế tắc rất mệt mỏi