Các chị có thể tư vấn dùm em chuyện này được không? :)

Tóc em thuộc loại
dài, dày, cứng và xoăn ở phần mái
. Mấy năm trước em duỗi, nhưng năm nay đổi sang uốn. Do không có kinh nghiệm chăm sóc tóc uốn lắm nên giờ tóc em không còn lọn gì nữa hết, chỉ hơi cong cong ở phần đuôi 1 tí, và phần mái bắt đầu xù ra nên nhìn giống tóc tự nhiên rồi. Nhưng vấn đề là với tóc này em KHÔNG THỂ xõa ra hay tạo kiểu gì hết, nhìn rất xấu, chỉ cột cao lên thôi.

Giờ em đang phân vân, không biết nên làm thế nào, 1 phần em muốn duỗi lại cho tóc thẳng ra (em thích tóc thẳng tự nhiên lắm), 1 phần em lại muốn giữ không cho hóa chất đụng vào tóc nữa, thường xuyên ủ mặt nạ từ thiên nhiên như dầu dừa, trứng gà... để cải thiện tóc lại (nhưng em đã ủ nhiều lần rồi, tóc chỉ mềm hơn 1 tí chứ không thẳng hay mượt được). Theo các chị,
em nên làm cách nào?
Nếu em duỗi lại, rồi thường xuyên ủ mặt nạ cho tóc, dùng dầu argan dưỡng thì tóc có thẳng mượt luôn không, hay chỉ sau 1 thời gian thì tóc sẽ trở lại trạng thái ban đầu? ( vì những lần trước em duỗi chỉ khoảng 2-3 tháng tóc mới mọc ra là xoăn như cũ)

Em rất thích những kiểu tóc như thế này:

Những kiểu này đi làm tóc mình phải nói sao các chị? Em ước có tóc vậy lắm, mà đi duỗi lần nào người ta cũng làm cho tóc thẳng đuột, ép sát vào mặt không có tự nhiên. Các chị biết chỗ nào duỗi tóc đẹp mà giá ok không? Em ở quận 12.

TÓM LẠI VẤN ĐỀ EM CẦN HỎI:
:)

1. Nên giữ tóc tự nhiên hay duỗi lại để tóc thẳng ra, rồi sau đó ủ tóc để dưỡng mượt? (đối với tình trạng tóc của em như miêu tả ở trên)

2. Chỗ làm tóc đẹp ở TPHCM ( ở q12 càng tốt)? Nơi duỗi đẹp tự nhiên? Hoặc nếu muốn duỗi tự nhiên thì phải nói như thế nào? (tại tiệm quen gần nhà em là tiệm bình dân thôi)

Em cảm ơn rất nhiều nếu các chị dành thời gian chia sẻ cho em về vấn đề này! :)