Chào mọi người!

Diễn đàn của mình đã có rất nhiều bài viết về vấn đề tóc rụng của chị em nhưng có vẻ vẫn chưa có giải pháp nào có hiệu quả tối ưu.

Mình tham khảo các diễn đàn thì thấy đề cập rất nhiều đến giải pháp gội bồ kết, nhưng giải pháp này lại gây bết tóc và mất công.

Có người thì nói tinh dầu bưởi kích thích mọc tóc nhưng sản phẩm này hiện nay trên thị trường đủ loại, không biết thật giả thế nào nên mọi người cũng sợ.

Có người thì bảo gội bồ kết cho thêm xả vào cho thơm, mình cũng công nhận luôn là mùi thơm của xả rất dễ chịu.

Có ý kiến cho rằng các loại dầu gội trên thị trường mà mọi người giới thiệu ít nhiều đều có hóa chất, sử dụng lâu dài cũng gây hại cho tóc và sức khỏe người dùng.

Kết luận:

Mình rất tâm đắc khi tìm được giải pháp hội đủ các yếu tố cần thiết ngăn rụng tóc mà lại an toàn cho sức khỏe.

Các bạn có thể yên tâm vào tác dụng làm sạch nhẹ nhàng và nuôi dưỡng tóc chắc khỏe của bồ kết nhé. Mình khuyên mọi người hãy dùng bồ kết túi lọc, rất tiện lợi luôn, trong túi lọc có đầy đủ bồ kết, vỏ bưởi( là cái tạo ra tinh dầu bưởi thần thánh đấy ạ), và xả nữa. Còn vấn đề bết tóc, rất may mình vừa đọc được chia sẻ của một bạn trên diễn đàn là pha nhiều nước vừa gội thoải mái, tóc lại thơm mượt luôn nà. Mình phải công nhận là gội bồ kết thích lắm, nó thơm gì đâu ak. Thay dầu gội hóa chất bằng bồ kết luôn là quyết định quan trọng trong cuộc đời mình đấy ạ.

Lưu ý: mọi người đừng dùng bồ kết túi lọc ở siêu thị nha, rẻ lắm nhưng mà chất lượng thì cũng tệ lắm ah.(bạn mình nói thế) hi! mình thì dùng của Bồ kết Store, các bạn biết bồ kết túi lọc ở đâu chất lượng thì chia sẻ với mọi người luôn nha.

Hết rùi! hy vọng chia sẻ của mình sẽ giúp mọi người có sự lựa chọn mới cho mái tóc.