Chào các chị,

Trời gần sáng mà em không ngủ được, dạo lướt WTT tìm đủ chủ đề tàu ngầm. Mối quan tâm gần đây của em là tóc ngắn và cách ăn mặc cho tóc ngắn. Hồi chiều thấy có cuộc thi tóc ngắn mà quá hạn rồi :D không thì em cũng bon chen. Thấy nhiều chị cũng đã cắt tóc ngắn nhìn đẹp hơn, trẻ hơn thông qua cuộc thi Tóc ngắn. Em nảy ra ý đính lập topic này là nơi chia sẻ các kiểu tóc ngắn của nhau, cách chăm sóc tóc ngắn, cách trang điểm cũng như phong cách ăn mặc nữa :).

Em cắt tóc ngắn được 1 tháng rồi. Một ngày đẹp trời 2-9 tỉnh dậy, muốn cắt tóc ngắn nên em đi ngay và luôn :D. Lúc cắt em không có tiếc gì hết, thấy cắt chùm tóc ra nhìn ngộ ngộ, như đuôi con ngựa. Cắt xong em còn nhuộm thêm màu cho ra kiểu nữa. Kết quả là ai cũng rất shock khi em cắt tóc ngắn, nhưng chưa ai chê hết hí hí. Ai cũng khen là hợp, nhìn phong cách hẳn ra. Hồi trước rất sợ tóc ngắn vì khó chăm sóc, dù tuổi thơ 12 năm trời là tóc tém Từ đó tới lớn, em để tóc dài nhưng tóc em dày quá, và sơ do duỗi nhuộm nữa, mặc dù 1 năm làm 1 lần thôi. Dạo gần đây tóc em rụng, gàu nữa. Mỗi lần gội là cực hình, không dám chải tóc hay vuốt gì luôn. Từ ngày cắt, rụng có giảm hơn, gàu ít hơn vì dễ chăm sóc. May mắn kiểu tóc của em không cần phải chải sấy nhiều, chỉ cần xịt dưỡng và để tự nhiên là đẹp. Nói chung em rất thích tóc hiện tại, và chưa có ý định để lại tóc dài :D. Vì em để tóc dài, nhìn em hơi già và có gì đó u tối. Tóc ngắn thì nhìn sáng sủa hẳn ra, bản thân cảm thấy hợp phong thủy hay sao đó mà nhìn da dẻ đẹp ra, công việc ok hơn, hahahahha.

Mà vấn đề em hơi đau đầu là cách ăn mặc. Lúc tóc dài, em mặc đồ nữ tính hay tomboy thì đều ok. Nhưng tóc ngắn, em mặc tomboy thì có lúc giống con trai quá, thậm chí giống les. Cả tháng tóc ngắn, em hay mặc sơ mi , boyfriend jean, short jean, áo thun thôi, ít khi mặc đầm lắm. Còn các áo kiểu thời tóc dài em chưa đụng lại nữa :((. Phong cách của em hơi lai lai rồi, em đang thay đổi lại theo kiểu khá giống tóc tiên, nhưng không sexy tới vậy đâu :D.

Em share 1 tấm hình tóc ngắn và tóc dài với các chị. Về quần áo thì em chưa chụp được bộ nào hết, vì sáng nào cũng đi làm trễ :D. Thôi từ từ em ráng chụp share để cùng nhau, hy vọng các chị cũng share luôn nha. Vì một tóc ngắn và cuộc sống tươi đẹp :x@};-

P/s: Em đang rất cuồng tóc ngắn

Em thì hơi ngại share hình trên 4rum, còn FB thì thoải mái lắm.

webtretho