Tình hình là em muốn làm tóc dập xù lắm rồi ( đã dập thử ), nhưng vẫn băn khoăn không biết mái tóc sẽ thế nào khi dập thật. Tóc em dập xù thử thì chỉ dập bên ngoài thôi, dập xong tóc hơi bông lên chút, mọi người bảo nhìn không khác lắm, thấy hay hay thôi ( tóc thì nhìn kĩ mới rõ là dập - vì tóc em màu tối, dập xù màu tóc sáng thì chắc đẹp hơn ). Vì chỉ dập thử bên ngoài, nên em không biết là khi mình làm thật cả đầu thì tóc sẽ thế nào, có bị xù bông lên quá không? ( theo lời một anh thợ dập xù thử tóc cho em thì anh ta bảo là nếu làm thật thì không xù như thế này đâu, chỉ hơi ép một chút thôi ~~ k hiểu lắm ) nhưng cũng yên tâm phần nào.

Mẹ nào có kinh nghiệm làm tóc, hoặc đã từng dập xù li ti rồi thì tư vấn cho em với ạ? Em muốn biết là nếu dập thật thì có xù lắm không? Nếu tóc không hợp thì có duỗi thẳng ra ngay được không hay phải đợi một thời gian ( nếu phải đợi một thời gian thì là bao lâu? ), và nếu dập xù thì nên dập cả đầu hay chỉ phía tóc bên ngoài thôi?

Đây là hình ảnh dập xù mà em thích ạ ( tóc em là tóc ngắn, chỉ chấm cổ áo thôi )