Trước khi các bạn ném đá, cho mình nói nốt đã nhé :)):)) O:-)

Thưa quý vị và các bạn, ông cha ta từ xưa đã có câu: "Cái răng, cái tóc là góc con người".

Đối với lĩnh vực Răng: Ngành công nghiệp nha khoa đã đạt đến những thành tựu to lớn nhường nào ai cũng biết (Công nghệ mới nhất hiện nay đã có thể tái tại toàn bộ răng sâu với men răng thật, sẽ ra mắt trong 2 năm tới. Và việc trồng răng từ phôi tế bào gốc, chẳng phải là chuyện hoang đường nữa.)

Còn đối với Tóc thì sao? - Gần như là con số không tròn trĩnh, không hề có một bước đột phá nào cho đến này. Điều này nghe rất lạ và khó chấp nhận trong sự phát triển công nghệ ngày hôm nay, nhưng nó là thật, rất thật...

- Điều đầu tiên khi nói đến hói tóc hay rụng tóc. Chúng ta nên ý thức được rằng, những dấu hiệu này là biểu hiện thông thường và hợp lý trong "quá trình phát triển các giai đoạn" của con người, chứng tỏ cho sự trưởng thành. Nó ám ảnh bạn, gây ảnh hưởng đến bạn, nhưng suy đến cùng, ko nên xem tình trang này là bệnh. Xong ai ở đây, cũng như tôi đều hiểu nó đem đến một căn bệnh khác, thậm chí nghiêm trọng hơn cho người gặp phải, đó là bệnh tâm lý =D>=D>=D>=D>.

"Lưu ý, mọi lời nói của mình đều do thần tiên nhập vào. Các ngài đã lựa chọn mình làm sứ giả - truyền đi các thông điệp cứu nhân độ thế các bạn nhé. Nên một lời THÁNH PHÁN đã nói ra, các bạn cứ nghe theo, đừng có cãi. Nếu cãi, thánh vả vỡ mồm thì giáng chịu đấy :)):)):)):))".
Hix tỉnh táo đc chút, giờ nhường thân xác lại cho các ngài nhập vào rồi, bibi mọi người T.T, khổ thế đấy....

- Đối với các trường hợp dùng thuốc uống, bôi, xịt tóc, nhằm ngăn ngừa tình trạng hói. Các bạn nên dừng lại và dẹp bỏ ngay. Khoảng cách của chúng ta với thế giới không còn quá xa nữa, các bạn không nên ngây thơ như vậy. Mọi sản phẩm trị liệu triệu chứng hói hiện nay, đều là những thứ trên trời và các thành tựu trong phòng thí nghiệm gần đây đều có kết quả mới nhất là: Thật Bại! - Toàn bộ các giải pháp ức chế hóc môn - gia tăng dinh dưỡng nuôi dưỡng tóc.... đến nay, đều là một thất bại. (Thực tế là họ, những người tạo ra các sản phẩm đó đang giảm dần các cam kết sự ảnh hưởng của chúng tới cơ thể các bạn => Bạn ko biết mình đang uống cái gì, những người tạo ra chúng, họ cũng không biết!!!)

Vì sao thì có thể lấy bệnh hiv ra làm ví dụ, chưa có ai tìm ra được cơ chế rụng tóc dần này một cách chính xác, vì quá trình rụng liên quan đến một tổng thể các bên liên quan trong cơ thể, cũng giống như sự giảm khả năng miễn dịch hiv. Mọi lý giải cho đến nay nều là cách nói khác của các nhà khoa học là "chúng tôi đã mù tịt" và việc này cũng ko cấp thiết quá, nên mặc kệ các bạn! Dù họ biết lợi ích thương mại của nó lớn nhường nào!

- Đối với các qúy cô dùng nhiều loại dầu thiên nhiên, hòng ngăn ngừa quá trình rụng tóc như: dầu dừa, bưởi, bồ kết....cứt lơn...=.=!

Một lần nữa, các bạn phải có cái nhìn thực tế hơn, và có trách nhiệm hơn đối với chính bản thân các bạn!, "làm người, ai lại tự đi lừa chính mình bao giờ T.T".

Các sản phẩm này ngoài các tác dụng nhẹ trị gàu, giữ mùi hương thơm nhẹ, tóc mềm mại hơn và gì nữa?....chỉ có vậy thôi phải ko ???. Ta nên nhớ các sản phẩm dân gian này có từ lâu trước khi có dầu gội, với họ, những cô gái ngày xưa, giữ cho da đầu, bớt gầu một chút, thơm một chút đã là "tốt lắm rồi". Tôi không có ý xúc phạm các sản phẩm ngàn năm này, nhưng cần phải nói để các bạn công nhận với tôi: Đây là các sản phẩm thiên nhiên thân thiện, vô thưởng vô phạt, tác động nhẹ, không ảnh hưởng nhiều tới người dùng.

Tôi cũng đã tra các tài liệu cổ thì hầu hết nói về các dụng trên, còn trị hói, rụng tóc gần như là khái niệm đương thời, mà các cô, các chị cố gửi gắm và chúng một niềm tin, một sức mạnh nào đó. Nhưng bạn đi hơi xa rồi đó, chúng nhẹ nhàng, đơn giản vậy thôi. Đừng hi vọng quá, rồi lại thất vọng nhé. (Chưa có một nghiên cứu nào, nhưng tôi cho rằng, việc dùng xen kẽ các sản phẩm thiên nhiên này với dầu gội hóa học làm tăng tổn hại cho tóc)

-- OK ok ok. Vậy thì cho đến nay, công nghệ tối tân nhất từ các phòng thí nghiệm khoa học chưa tìm ra, cho đến những sản phẩm thiên nhiên, bí truyền nhất từ xa xưa hội tụ lại, vẫn không thể tìm ra giải phát cho vấn đề này. Thì đến đây, có thể nói chúng ta đang đương đầu với một vấn đề cực kỳ nan giải cũng không quá.

Nhưng có thần tiên ở đây cứu giúp rồi, các bạn đừng lo nhé :))))))))))))))))))))))))))). Làm thần mà không giúp được, chắc con dân cho no đòn :)))))))))))))))))))))))))

Cũng cần phải nói thêm, việc thần tiên xuất hiện ở đây, chứng tỏ rằng, vấn đề này đang là một sự bức xúc lớn trong cộng đồng, mang đến sự ám ảnh, bất an, phiền muộn cho số đông người. Nếu không tin, bây giờ bạn cứ ra đường, xem tivi, hay nhìn bất cứ đâu...bạn cũng sẽ nhìn thấy người hói, người rụng tóc. Các thống kê trên thế giới đã chỉ ra rõ nỗi sợ hãi này lớn thế nào khi nó nằm ở Top1 các nỗi sợ của đàn ông, trên cả tai nạn và yếu sinh lý. Và vấn đề rụng tóc ở nữ giới chắc cũng không khác khi 20% trường hợp gặp phải.

Thấu hiểu rõ sự bi quan này, các thần nghĩ rằng, đây là vấn đề quan trọng nhất cần giải quyết. Nghe có vẻ khó tin, nhưng người trong cuộc mới hiểu, chỉ vì vài cọc tóc, mà người ta đánh mất cả cuộc đời! => tôi nói như vậy có quá không ?, họ sầu não, không đủ tự tin giao tiếp trong sự nghiệp, không đủ dũng cảm theo đuổi hạnh phúc của mình vì mặc cảm, và còn vô số nỗi đau lòng khác nữa...Tôi không hề nói quá, trong vấn đề này!

Ý thức điều này, thần tiên đưa ra các giải pháp sau cho mọi người lựa chọn.

Trên thế giới hiện này, biện pháp hữu hiệu nhất là cấy ghép tóc, và công nghệ mới nhất hiện tại là FUE. Là phương cách bác sĩ sẽ dùng công cụ chuyên dụng, mũi kim titan có dình dạng rỗng ruột, đâm xâu vào chân tóc, và dùng nhíp chuyên dụng, lấy chân tóc ra. Sau đó dùng mũi kim cấy tóc CHOI, gắn tóc vào vị trí cần cấy. Công nghệ này đang mang lại hi vọng cho hầu hết mọi người vì tác dụng giữ lại 50% chân tóc sống cho người điều trị.

Vậy thì tại sao người dân chúng ta lại không mặn mà với dịch vụ này lắm ???

Nguyên nhân:

- Chi phí quá cao cho một lần điều trị 4000EUR/1000 tóc. Với công nghệ cũ cắt toàn bộ mảng da đầu phía sau, chia tách nang chân lông, rồi cấy ghép cũng không dưới 2000EUR/1000 tóc, xong để lại vết sẹo rất to và xấu xí phía sau gáy, tóc dài bình thưỡng cũng thấy.

- Chi phí cao là vậy, nhưng ở thế giới, các bác sỹ giỏi cũng chỉ giữ lại đc 40 - 60% số chân tóc. Còn tại vn, qua thực tế, chưa xuất hiện công nghệ FUE, và số tóc sống sót chưa được 10%!!!!, và con số trên thực tế còn ít hơn.

- Vậy là bạn có sẵn sàng trả vài nghìn EUR cho vài chục sợi tóc mọc trên đầu, sau đó vài tháng nó cũng rụng. Cộng thêm một vết sẹo to tướng như bị chém phía sau gáy ????

Qua tìm hiểu, thánh xin đảm bảo tại vn, chưa thể có một bác sỹ nào có tay nghề phẫu thuật cấy ghép tóc theo công nghệ FUE. Và trường hợp nào cố đấm ăn xôi, thì hậu quả như ở trên các bạn đã biết.

Vì kỹ thuật cấy tóc, có thể nói đã chạm đến đỉnh cao của nghệ thuật phẫu thuật!!!. Người có thể chiết xuất nang lông tóc và cấy ghép vào vị trí khác, phải là một nghệ nhân thực sự. Tính tinh tế trong trường hợp này khó diễn tả thành lời, bạn phải hiểu chân tóc, phải hiểu cảm giác đôi tay. Và một yếu tố nữa mà khiến tôi dùng từ nghệ nhân ở đây, vì: "Nếu bạn muốn cấy chân tóc cho người với tỉ lệ sống cao, thì chính bạn phải yêu cả chân tóc". Đây là một khái niệm rất mơ hồ, khó giải thích cho mọi người hiểu, nhưng đây chính là yếu tố, khiến cho số lượng chân tóc sống sót đạt gần 100%!!!!
(Hay nói một cách khác cho dễ hiểu - Chỉ có thần tiên mới làm được việc này !!! :)) :)) :)))

Điều bất ngờ, lớn lao còn ở phía sau, bạn đọc kiên nhẫn nhé :P

Vì chứng kiến quá nhiều, thực sự là quá nhiều những lời than trên mạng về vấn nạn hói tóc. Thân tiên hiểu rõ những cảm xúc tiêu cực các bạn đang gặp phải. Vì vậy ngài quyết đưa công nghệ đỉnh cao nhất, hiệu quả nhất của thế giới về Việt nam. Các thiết bị chuyên dụng cho việc cấy ghép này là chuyên dụng, rất đặc biệt mà hiện nay không bác sỹ nào mua được. Thực tế là FUE quá mới, mỗi chuyên giả phải đầu tư tiền bạc cho công nghệ và các công cụ riêng của mình. Các bạn có thể tự tìm hiểu trên mạng, hiện tại, thần đã đưa về các công cụ mạnh + tinh tế nhất trong giới FUE.

Đầu kim titan lấy chân tóc của bạn, không thể nhìn thấy sẹo, dù bạn cạo đầu, hoặc xem ngay lúc nhổ chân tóc ra. Nó quá nhỏ tới mức không khác việc bạn nhổ tóc. (Nói chung lại, các thần đã đầu tư hết lòng và đem về những gì tốt nhất có thể trong ngành FUE về để giúp các bạn)

-
Những gì chúng tôi mang lại cho các bạn là gì: Công nghệ tối tân nhân, người cấy tóc FUE giỏi nhất thế giới hiện nay (vì tôi là thần mà :))). Dù bạn có tin hay không, hãy nghe điều dưới này:

- Có hai người đã thực hiện FUE do tay thần chiết xuất tóc. Trước đó họ hói nữa đầu, bóng loáng. Thần đã kiên trì trong gần một tuần, lấy chân tóc từ phía gáy và hai bên tai, phủ kín phần trước, trong suốt quá trình đều theo dõi và đánh dấu khu vực thử nghiệm trên đầu từng người này.

- Những gì thần tiên làm, đến hiện tại vượt xa những thí nghiệm đang có trên các diễn đàn FUE thế giới. Trong khu vực 20 tóc khoanh vùng thí nghiệm, cho đến thời điểm này, bệnh nhân đã gội đầu nhiều lần, chân tóc đã dài 10cm, và số tóc còn lại sau 2 tháng là 19. Tóc đã bám dễ sâu và phát triển dài, chứng tỏ đã trở thành tóc mãi mãi, và tỉ lệ này rất cao. Điều này có được, vì thần tin đã áp dụng kỹ thuật bí truyền (ko nói quá), khiến bàn tay vô cùng hiểu chân tóc, chăm sóc và chuyển nó đến vị trí mới. Nếu nói việc này là biến hóa phép thuật cũng không quá. Với bs việt nam, họ ko thể hiểu được, bs nc ngoài tỉ lệ tương đối cũng do sự cẩn thận. Còn thần là người có bí mật nghề nghiệp.

- Tiếp theo đó, một đột phá nữa là gì: Thần đã thí nghiệm trên hai người ngày và chính bản thân thần, qua review trên các diễn đàn quốc tế là đưa lông chân tay lên vùng da đầu làm tóc (nghe qua điều này khá kỳ quái). Các thông báo của các bs thế giới báo lại là có sự phát triển dài ra của lông chân, cũng như độ dài chân tóc. Và qua quan sát thực tế trong 2 tháng của tôi, lông chân thực sự đã phát triển dài thêm, ở phía trên đầu. Và thực tế, trông chúng rất đẹp và không hề mất thẩm mỹ.

=====> Điều đó có nghĩa là gì. Chúng tôi, thần tiên của các bạn có thể chiết xuất chân tóc từ phía sau gáy đưa lên vị trí mới mà ko để lại chút sẹo nào, chỉ đau hơn tự nhổ một chút. Chúng tôi của thể đưa lông chân tay lên để chèn thêm vào các vị trí nếu bệnh nhân quá ít tóc. Quan sát thực tế cho thấy, tuy chân của lông chây chưa thấy dài ra, xong lông phía trên bề mặt phát triển dài ra dần như tóc, hoặc dài hơn, đã là điều thần kỳ!

=> Thần tiên sẽ ưu tiên giúp các bạn có tuổi còn trẻ, vì sự bi quan của các bạn có vẻ là lớn nhất. Trước tiên là các bạn nam tuổi từ 20 đến 35 nhé.

Còn đối với các bạn nữ có triệu chứng dụng tóc toàn đầu, không có vùng cho khả thi, việc chiết xuất từ lông chân của bạn nữa, tôi không thể đảm bảo. Vì trong thực tế thí nghiệm của mình, tôi tự chiết xuất lông chân của 2 nam và tôi đã là rất khó khăn vì lông chân, có chân rất ngắn. Còn ở các bạn nữ lại tơ mảnh hơn nữa. Giải pháp cho các bạn, có thể là tìm đối tượng hiến tặng tóc hoặc lông chân. Hoặc bạn có thể mua của họ!! (Điều này tôi vẫn chưa chắn chắn, vì việc cấy ghép lông hai đối tượng với nhau của tôi, chưa thấy sự đào thải, mặc dù tài liệu FUE bảo là không thể @.@)

Tóm lại, tôi có thể lấy tóc sau đầu, lông chân, lông gì trên ng bạn cũng được T.T, và cả lông người hiến tặng. Các thí nghiệm của tôi qua nhiều tháng, chưa hề đào thải, và đã phát triển.

Đối với bạn nam đều đơn giản, nhưng với trường hợp nữ, tôi chưa làm trên thực tế bao giờ, nếu bạn nào đủ can đảm, hãy làm thí nghiệm với tôi nhé. bước đầu chỉ 10 chân lông, rồi quan sát trong nhiều ngày.

== Việc giúp các bạn này của thân tiên, rất có khả năng sẽ dẫn đến những hiểu lầm, nên tôi làm rõ ở đây luôn, để các bạn có thắc mắc thì giải quyết luôn nhé:

- Cấy tóc như vậy, lây hiv thì sao ? => Mọi dụng cụ trước khi cấy cho bạn được tiệt trùng cũng như bảo quản qua nhiều dạng dung dịch. Xét đến trước trường hợp chưa đủ tin cậy, thần khuyên các bạn nên chuẩn bị nước 100 độ, các dụng cụ thao tác, sẽ được đặt vào đó trước mặt bạn và người thân, trước khi chiết xuất.

- Thuốc giảm đau tiêm vào đầu là thuốc gì ?, lỡ có gì thì sao?. => Thần khuyên bạn nên tự mua thuốc giảm đau, thần chỉ thao tác trên dung dịch bạn lựa chọn.

- Ông có làm gì não tôi không vậy, tự dưng đâm kim vào đầu nghe sợ quá :-s => Nếu bạn nghĩ thần muốn lấy não bạn về làm món xào lăn, bạn nên yêu cầu người nhà ngồi ngay bên cạnh, xem toàn bộ quá trình thao tác của thần có gì nghi vấn không, ngoài việc nhổ tóc của bạn ra.

Thần thực sự không có nhiều thời gian, thấy con dân bi quan việc này nên bấm bụng giúp thôi. Thần sẽ đến nhà từng người phẫu thuật, tùy mức độ hói rụng và mất từ 3 đến 7 ngày để phủ kín nhé. Như đã nói ở trên, đôi tay của thần là đôi tay thần tiên, sự sắp xếp nang lông là của một tấm lòng lớn, nên mức độ thẩm mỹ, không bs nào theo kịp đâu nhé, còn vì sao nang lông sống gần 100%, thì cũng vì tâm + tài thần cao, đưa châng tóc đúng vị trí dinh dưỡng, nên nang sông vậy thôi, không như ng khác, đâm vào rồi thôi, như bắn gim giấy...:-sss

:- Chi phí cho việc cứu nhân độ thế này khá lớn, nhưng hãy nghĩ tới những gì bạn đã trải qua và chịu đựng từng đó thời gian. Đây là cơ hội hiếm cho các bạn thay đổi vận mệnh của mình, nên các bạn cố đầu tư nhé.

Chi phí phẫu thuật: 100k

chi phí đi lại: 50k

chi phí dụng cụ, thuốc: 200k (Với các bạn ko tin tưởng thẩn, tự đi mua thuốc, khoản này còn 100k)

Thần chỉ giúp các bạn 1 tuần/ người thôi. Các bạn phải hiểu, việc tiểu phẫu này siêu siêu siêu phức tạp, sự kiên nhẫn và tâm lý của người phẫu thuật lớn lắm, gần như đạt hết mức của cơ thể.

Thần ưu tiên trước cho các bạn nam, bạn nữa trẻ nhé, vì các bạn đang tuổi hi vọng nhất. Thần không muốn vì cái đầu này mà các bạn mất quá nhiều thứ. (Với các bạn nữa rụng tóc toàn đầu nhiều, nên tìm biện pháp hiến nhé, lông chân nữ, thần chưa thử nghiệm.)

Quên nữa, khi thần tới nhà phẫu thuật giúp các bạn. Cho phép thần đeo khẩu trang nhé, thần không giấu diếm, nguy hiểm gì mà thần là ở cõi trời, ko muốn trưng mặt mình ra cho thiên hạ xem :))