Tình hình hôm qua em mới đi nhuộm tóc về, em thì em bảo chị thợ là nhuộm màu vàng rêu trông nó gần giống như vầy ạ:

218396

Nhưng chị thợ bảo, phải tẩy tóc đi mới ra đc cái màu ý, mà tẩy thì hại tóc lắm, bả dọa em quá nên em ko dám tẩy và cứ nhắm mắt nhuộm màu rêu pha với màu vàng (rất sáng). tỷ lệ là 50-50. kết quả là tóc em bây giờ trông như...chưa nhuộm,màu tóc nhạt hơn bt chút, ra sáng nó hơi ánh ánh màu rêu và hung hung màu vàng...rất chi là khó tả :)). ôi dồi ôi, giờ đang vò dầu vò tai tiếc tiền, huhu 350k của em đây ạ.

Em bỗng dưng tiếc,lúc đầu bả bảo em nhuộm màu rêu nguyên thủy đi, em ko chịu vì theo em hiểu thì màu ý ngồi trong nhà thì chả ai biết mình nhuộm, ra ngoài thì mới ánh màu rêu, nói chung là ko nổi, ko nổi thì em ko ...tự tin.. :)).

Các chị cho em hỏi là muốn nhuộm màu sáng thì mình phải tẩy tóc thật à? và khi tẩy thì tóc có bị tổn thương ghê lắm ko ạ?

nhân tiện có chị nào nhuộm màu rêu (ko phải rêu khói, rêu vàng) cho em xin tý ý kiến với ạ, em đang đau xót quả đầu này quá!8-}