Dạo trên mạng thấy có những kiểu tóc đẹp và dễ làm, minh họa rất rõ ràng nên mạn phép copy về cho cả nhà đọc nhé

Thấy đẹp thì nhớ tung hoa cho em ;)@};-@};-@};-

Thích kiểu này nhất, quý phái mà dịu dàng nhé

Em hay để kiểu này đi làm, sáng sủa đứng đắn mà ko sợ già quá, chưa kể mặt e vốn ác mà thắt mái xong nhìn hiền khô : )))

Em gái nào tóc ngắn làm hợp lắm nè :D

Trước tiên là mình chia phần tóc giáp với trán thành 2 phần mái 3, 7 (hình 1-2) Sau đó lần lượt xoắn tóc về sau tai để tạo độ phồng cho tóc & vẻ gọn gàng cho gương mặt, nhớ cố định lại bằng kẹp tăm (hình 3-4) Tóc này để đi tiệc cty rất hợp :">

Đây là mẹo làm phồng tóc nhe: mình chải ngược những lớp tóc ở đỉnh dầu lại để chân tóc hơi rối, tóc sẽ phồng và tự nhiên hơn

Mẹo giữ nếp tóc: xịt dưỡng tóc (hoặc gel giữ nếp tùy ý bài) vào bên trong tóc rồi chải đều. Sau đó dùng lược tròn chải cuộn tóc theo hướng vào trong để tạo độ cúp cho đuôi tóc. Cuối dùng xịt thêm 1 lớp để set cố định cho tóc cúp được lâu.

Mẹo dùng kẹp tăm nè các mẹ. Mình phải để mặt gấp sóng xuống thì kẹp mới chặt nhé. Ngoài ra có thể tùy ý sáng tạo kiểu tóc bằng cách dùng kẹp tăm để tạo hình trên tóc nè, mua kẹp màu làm xinh lắm :">