Chắc các mẹ cũng giống em- thường quan tâm đến các sản phẩm làm đẹp từ thiên nhiên ;;);;)

Thế nên hôm nay rảnh rỗi em xin chia sẻ cho các mẹ về một sản phẩm thiên nhiên rất nổi tiếng đó là dầu dừa.E sẽ nói về tác dụng và cách dùng với tóc trước nhé.Nếu các mẹ quan tâm em mới dám viết bài tiếp về các công dụng khác.hihi.

Tại sao nhiều mẹ sử dụng dầu dừa rất hiệu quả,nhiều mẹ khác lại thấy xài rất bực mình và không có hiểu quả.Tóc bị bết lại và chẳng thấy tóc đẹp lên tẹo nào.theo ý kiến của em là thế này.Do các mẹ mua dầu dừa kém chất lượng hoặc sử dụng chưa đúng cách và liều lượng nên bị phản tác dụng.

-Trước tiên là em sẻ chia sẻ về cách nhận biết dầu dừa nguyên chất hay không nhé.

+ Dầu dừa nguyên chất thường có mùi thơm như mùi kẹo dừa.Nếu có mũi khác thì rất có thể dầu dừa bị pha thêm hương liệu và chất bảo quản.Có thể gây hại cho sức khỏe và dùng lâu dài có thể gây ung thư.

+ Dầu dừa nguyên chất có màu vàng nhạt.Nêu dầu trắng tinh thì có thể do nấu chưa chín tới (it trường hợp đó),có thể dầu dừa như vậy chưa chất tẩy.

+ Các mẹ cho dầu dừa vào ngăn mát của tủ lạnh(dưới 25 C) nếu sau khoảng 1 tiếng dầu đông trắng lại hết là dầu dừa nguyên chất,nếu để lâu hơn vẫn không đông hết, chứng tỏ dầu dừa có tạp chất.

Hình ảnh e thử nghiệm ở nhà nhé:

-Tiếp theo em sẽ nói về liều lượng và cách sử dụng

+Nếu tóc mẹ nào khô xơ thì nên bấm một ít phần tóc ở đuôi đi rồi sử dụng nhé.

+Bước 1 : các mẹ gội sơ bằng dầu gội đề xả bớt bụi bẩn ,giúp tóc dễ hấp thụ dầu hơn nhé.Cũng như tế bào chết trên da vậy,khi chúng ta tẩy tb chết thì da sẽ dễ hấp thụ mỹ phẩm hơn.

+Bước 2: các mẹ cho dầu dừa vào một cái chén,ước lượng vừa đủ cho tóc của mình,không cho quá nhiều tóc sẽ bết.Các mẹ vắt vài giọt chanh vào (có thể cho thêm lòng đỏ trứng gà ta-ko tanh nhiều đâu ạ) Sau đó xoa đều từ thân tóc.Ủ từ 30 phút trở lên.Ủ lâu hơn càng tốt.

+Bước 3:gội đầu lại bình thường vs dầu gội dầu.nếu thích các mẹ vẫn có thể gội thêm bằng dầu xả.Sau khi gọi xong tóc rất bồng và mượt.

Các mẹ nên áp dụng 1 tuần 2 đến 3 lần.Chỉ tốn 5p thôi,lúc ủ tóc thì các mẹ còn tranh thủ làm được bao nhiêu là việc ;) Đây là thành quả cuả em sau 6 tháng kiên trì ạ.Vì làm đẹp bằng sản phẩm thiên nhiên các mẹ không nên nản lòng.quan trọng là đẹp lâu dài và an toàn.

Tóc em bây giờ giảm gãy rụng rất nhiều,tóc nhanh dài mà rất mềm ạ.

Các mẹ nào cũng làm như em rồi thì feedback em xem cùng cho vui ạ.Bữa sau em sẽ share cách dùng dầu dừa để chống lão hóa da nha.Chúc các mẹ một ngày vui vẻ.