Chào cả nhà! Hjhj, em mới đi đám cưới về nên có vài dòng muốn chia sẻ với các mẹ chút kinh nghiệm làm tóc khi đi ăn cưới. Chuyện là em thích để tóc dài duỗi thẳng, nhưng ngày nào cũng để kiểu ấy thì chán chết đi được, mà gần đây bạn bè em cưới liên tục, đi làm cả ngày nữa, em không đủ kiên nhẫn và chi phí ra salon làm đẹp. Hôm trước cũng là ngày cn nên em rảnh, ra salon gần nhà make up, làm tóc. Được cái anh chàng ấy cũng tư vấn nhiệt tình. Tóc em dài nhưng lại mỏng nên anh ấy bấm phồng phần chân tóc, thắt bím thác nước và uốn lọn sơ phần đuôi, trông tự nhiên mà hoang dại lắm các mẹ à, nói chung là em rất khoái cái cách trang điểm tự nhiên và sự nhiệt tình đó. Em để ý thấy anh ấy làm cho em bằng máy làm tóc màu đỏ trắng có 3 chức năng, vừa uốn được, duỗi được mà còn bấm phồng chân tóc nữa nên dò hỏi để bữa sau em tự làm mà không cần ra tiệm nữa (vì vừa make up và làm tóc giá cũng 150k đấy các mẹ). Máy đó là máy GEMEI đa năng 3 trong 1 (giá 320k) đấy các mẹ, em cũng vừa tậu 1 cái về rồi, tha hồ làm đẹp thôi

P/s: trước khi làm tóc các mẹ nên xịt dưỡng tóc để có 1 lớp bảo vệ tốt hơn nha! Em đang dùng loại Enzo của Lancome ý, mùi cũng thơm mà xịt vào cũng mượt phết.

Tính up vài tấm hình khè chơi kiểu tóc đẹp mà ngại quá nên thôi, em đi tẩy trang đây! Chúc cả nhà một ngày vui vẻ!