Tóc em có một dạo bỗng nhiên rụng rất nhiều, tóc mỏng trông thấy luôn (hồi trước tóc em dày lắm ạ). Mọi ng bảo có khi do dầu gội. Dạo này rộ lên trào lưu làm đẹp bằng phương pháp “No Poo” – anti tất tần tật các thể loại dầu gội, chuyển sang gội đầu bằng baking soda, dấm táo và nước. Em có lọ mọ lên mấy trang web và blog nước ngoài để xem, thì thu thập được cũng kha khá. Em muốn hỏi có chị nào đã thực hiện chưa, và kết quả ra sao, có tốt ko ạ?

Đây là những thứ em thu thập được

Cách thực hiện No Poo:

1. Chỉ dùng nước

Chỉ dùng nước ấm để gội đầu, không sử dụng bất kì thứ gì khác. Phù hợp với tóc thường, còn tóc dầu thì nên tham khảo cách gội với baking soda.

Ban đầu da đầu sẽ tiết dầu rất nhiều (vì đã quen với việc có dầu gội), gây bết và khó chịu. Nhưng sau khi quen rồi tóc sẽ đẹp hơn.

2. Gội dầu bằng baking soda, xả lại với giấm táo.

Hòa lẫn 1 muỗng canh baking soda với 1 ly nước cho đến khi tan hết. Đổ hỗn hợp lên tóc và mát – xa nhẹ nhàng. Sử dụng thay cho dầu gội, Xả sạch lại bằng nước.

Sau khi gội xong, bạn sẽ có cảm giác da dầu hơi khô. Vì vậy cần xả tóc với giấm táo. Hòa lẫn giấm táo vào nước rồi đổ lên tóc như dầu xả.