Xin chào mọi người, em là thành viên mới toe hie hie, mấy hôm nay em bị nghiện forum í, ngày nào cũng mò mẫm đọc, tích cóp được kha khá kinh nghiệm hay được mấy chị chia sẻ rồi ạ :x@};- nên giờ em cũng muốn share tips làm phồng tóc của em cho mọi người tham khảo :)

Tình hình là em đi duỗi cúp từ hồi Tết năm ngoái, tính đến nay chắc cũng tầm cả năm rồi, lúc đầu mới duỗi thì cúp ghê lắm, rồi từ từ nó bị duỗi ra, nhưng mà do anh chủ tiệm tư vấn cho em cách chăm sóc nên đến giờ tóc em vẫn cúp và phồng lắm ạ, chỉ mất xí công thôi ^^

Cụ thể là cứ mỗi lần gội đầu xong, chờ tóc khô khoảng 70-80%, em sẽ chúi đầu xuống đất, dùng máy sấy để tạo nếp (chứ k mong là sấy xong cúp liền đâu ạ, tóc em mất nếp duỗi rồi), sau đó em búi hết tóc lên đỉnh đầu (tóc em dài qua vai) rồi dùng dây thun cột tóc loại mềm để đừng bị gãy tóc cột lại, dùng cái lô cuốn màu hồng hồng người ta bán ngoài chợ (em có đính kèm hình ạ) quấn tóc rồi kẹp lại. Xong rồi mấy chị cứ để nguyên vậy, để càng lâu thì càng có nếp thôi, như tóc em sợi to, gội đầu xong em để vậy tới sáng hôm sau ngủ dậy gỡ ra, chải rồi đi làm luôn, giữ được cả ngày luôn hehe. À mà mấy chị nếu có chai xịt giữ nếp tóc thì gỡ lô cuốn ra xịt xịt lên cho vào nếp lâu với mềm tóc luôn nha! Em đang dùng chai Biosilk để giữ nếp thôi. Với lại, khi đi xe phải đội nón bảo hiểm, em thường cột tóc cao lên đỉnh đầu, hoặc dùng kẹp con cua kẹp lại để tóc vẫn phồng, không bị xẹp, tới nơi thì bung ra, bồng bềnh lắm ạ!

Em post cái hình tóc em cho mọi người xem ạ, đây là lúc em đi làm cả ngày rồi đi ăn KFC hehe, không làm gì mà vẫn phồng thế này đây ^^

Hihi, đây là tips xài tóc của em, mọi người tham khảo xem áp dụng được không nha, tại tóc em cũng thuộc loại sợi to, còn mấy chị tóc mềm hay tóc dầu thì em không biết có hiệu quả không nữa.

Chúc mọi người có mái tóc đẹp ạ :)

"Hot" trong Tóc Đẹp:

CHƯƠNG TRÌNH THAY ĐỔI KIỂU TÓC MỚI 2013 - Hoàn toàn miễn phí - Đăng kí ngay!

Tổng Hợp Bài Dự Thi Tóc Ngắn Tuần 1 và 2 ( Từ 3/9 đến 15/9/2013)

webtretho

Kết Quả Cuộc Thi " Thay Đổi Kiểu Tóc Mới 2013"- Tóc Ngắn (3.9 - 6.10)

webtretho

Bạn muốn có một kiểu tóc hoàn toàn mới, một sự đột phá trong năm 2013, đừng bỏ lỡ chương trình " THAY ĐỔI KIỂU TÓC 2013 "cực kì thú vị này và hãy đăng kí tham gia ngay bạn nhé!