Dịp tết vừa rồi do muốn làm đep chút xíu để về quê nên mình đã biến mái tóc coi cũng được của mình thành ra "ổ rơm" bằng cách vừa uốn vừa nhuộm :((:((, không những xơ xác mà còn rụng kinh khủng, hậu quả tai hại đó khiến mình hết dám về quê...

May mắn cho mình là gặp được bà chị ở Anh về quê ăn tết. chị ấy cho mình cái lọ nhỏ nhỏ tinh dầu argan, Mới đầu cũng không tin nhưng "nước tới chân rồi" phải nhảy thôi, thế là thử, nào ngờ kết quả ngoài mong đợi. Nhờ đó mà tóc mình bây giờ, chưa bằng mấy chị quảng cáo dầu gội nhưng cũng đở hơn nhiều rồi.:)):)):))

Cách sử dụng cũng đơn giản thôi hà, mẹ nào muốn tóc suông và giảm rụng thì làm thử nhé!

Khi gội đầu: trộn 1-2 giọt vào dầu gội, tiếp tục trộn 1-2 giọt vào dầu xả tóc, và xả sạch với nước. Sau đó lau khô tóc, và kèm theo 1-2 giọt dầu Argan khi tóc còn ẩm. (nếu bạn nào tóc nhiều thì thêm dầu nhe), mình làm thế trong 2 tuần, kết quả đây:

ngoài ra bạn còn có thể:

* Để làm dịu tóc xoăn, chẻ ngọn, dễ gãy: cho vài giọt dầu Argan vào lòng bàn tay, làm nóng dầu bằng cách chà xát lòng bàn tay với nhau và nhẹ nhàng xoa lên tóc.

* Điều trị đặc biệt cho da đầu khô, gàu, vảy nến, khôi phục độ bóng cho tóc: Cho 1 lượng dầu Argan vào lòng bàn tay, sau đó thoa đều lên tóc, massage nhẹ nhàng trong một phút cho dầu thấm vào tóc. Dùng khăn ủ trong 30 phút, tuần 2 lần sẽ giúp tóc mềm mại, sáng bóng.

* Khi tạo kiểu tóc: sử dụng dầu Argan để tạo kiểu tóc trông đẹp hơn, tóc vào nếp và óng mượt hơn.

* Khi nhuộm tóc: sử dụng một lượng nhỏ dầu Argan trước khi thực hiện các bước nhuộm tóc như bình thường. Dầu Argan sẽ giúp cho sản phẩm tạo màu hoạt động tốt hơn, hấp thụ sâu vào trong tóc, làm cho tóc óng ánh hơn và tăng độ sắc nét của màu tóc mới.

một chút chia sẻ về kinh nghiệm về dưỡng tócbằng dầu argan, chúc các bạn thành công nhé!