Các bạn ơi, mình đang học nail để mai mốt có tay nghề, hiện tại mình đang học lớp căn bản tại TTDN Q5, chuẩn bị học thêm các lớp vẽ cọ bản, nét, nổi và lớp gel. Theo các bạn thì nên học đấp gel hay đấp bột nhỉ? Mình thì chọn đấp gel thôi vì thấy đấp bột có sử dụng lưu huỳnh nhiều ko tốt cho sức khỏe.

Mình có đủ đồ nghề cho lớp vẽ cọ bản, cọ nét rồi. Giờ đang lo lắng đồ nghề của lớp vẽ nổi và lớp gel nail, không biết cần bao nhiêu tiền dụng cụ cho 2 lớp này nhỉ? Có ai đã hoặc đang học tư vấn cho mình chút nha, vì học phí và thời gian của mình cũng có hạn, nên mình phải tìm hiểu rõ phí mua dụng cụ để chuẩn bị trước, lúc mình đi tham khảo các khóa học thì không thấy trên tờ giấy có nhắc đến phần dụng cụ (mình dự định học 4 lớp vẽ này ở kelly pang, tuy học phí lên giá rồi, nhưng mình nghĩ tiền nào của đó, muốn học cho tốt thì phải chấp nhận thôi)

Có bạn nào biết về dụng cụ của 2 lớp này như: bột nổi, gel, cọ, máy móc này nọ ở đâu bán nhiều và hết bao nhiêu cho 2 lớp học thì chia sẽ giúp mình với nhé! Cám ơn nhiều nhiều lắm!