Chào các bạn!

Mình là người bị rụng tóc kinh niên từ năm 2 đại học cho tới bây giờ đã đi làm là 8 năm, tóc ngày càng mỏng dần mỏng dần. Lúc đại học thì mình đã dùng các phương pháp tự nhiên và uống thuốc của 1 bsĩ da liễu nhưng ko thấy đỡ, chỉ có giảm rụng chút chút nhưng nghe ng bán thuốc nói uống lâu dài sẽ không tốt nên mình ngưng. Vì lúc đó là sinh viên kinh tế có fần hạn chế nên mình ko thể đầu tư cho việc này nhiều rồi đến khi mình ra trường, đi làm và có thu nhập thì mình đầu tư hơn cho việc này. Nào là BV Da liễu, BV Hoàn Mỹ SG, BV DH Y Dược, BV Chợ Rẫy, BV Hòa Hảo ở q10 rồi cả Chương Quang.... Mình đi khám nhiều đến nỗi mà sổ khám bệnh của BV nào mình cũng dùng hết sổ và mua sổ mới, nhưng có uống thuốc thì giảm rụng, hết thuốc 1-2 tuần sau mình bận làm ko đi khám dc thì lại tiếp tục rụng. Mà đến bây giờ sau nhiều lần đi khám mình cũng không biết mình bị rụng tóc do nguyên nhân nào vì mỗi BV đưa ra 1 kết luận riêng: VD như BV Hòa Hảo ở q10 thì nói mình bị rối loạn nội tiết, BV Hoàn Mỹ sau khi xét nghiệm máu thấy máu mình rất tốt rùi kết luận " Rụng tóc ko rõ nguyên nhân", BV da liễu thì nói là rụng tóc do da nhờn (mình thấy cái này có lẽ đúng nhất trong tất cả các kết luận) :o...

Mình rất đau khổ vì tóc ngày càng thưa dần trong khi mình đã nổ lực rất lớn và chi phí đi khám và tiền thuốc uống hàng tháng chiếm 1 phần ko nhỏ của thu nhập mình. Hàng ngày nhìn tóc rơi rụng trên sàn nhà và trên đệm và mỗi lần gội đầu, mình đều nhặt lấy từng sợi và búi lại rồi xót xa (Mình chắc chắn là những ai bị rụng tóc đều làm như vậy), thậm chí mình còn ngồi đếm từng sợi xem trong ngày mình đã rụng bao nhiêu sợi tóc. :((

Và rồi tình cờ mình đi học giáo lý hôn nhân rùi quen 1 chị hơn mình 4 tuổi, chị hỏi mình sao tóc mình ít vậy mình nói mình bị rụng tóc. Chị nói: Ôi dễ lắm! và chỉ cần dùng dâm bụt. Mình hỏi tiếp thì chị nói là có ng quen làm rùi nhưng ko biết rõ chỉ biết là bôi dâm bụt. Cá nhân mình lúc đó chưa nghe hoa dâm bụt chữa rụng tóc bao giờ nên lên mạng kiếm thì thấy hoa dâm bụt có chữa rụng tóc. Thôi thì có bệnh vái tứ phương. Mình đã thực hiện từ bữa Tết đến giờ là hơn 6 tháng cộng với 1 vài phương pháp tự nhiên mình đã kiếm dc trên mạng và kết quả thật bất ngờ ngoài sự mong đợi. Giảm rụng hẳn và tóc con bắt đầu xuất hiện và đầu mình giờ lởm chởm tóc con trông rất ngộ nghỉnh nhưng hạnh phúc vô cùng.

Mình hơi dài dòng tí vì mình muốn viết để chia sẽ ra đây những cảm xúc của ng bị rụng tóc. Xin lỗi vì đã làm mất thời gian của các bạn.