Chào các mẹ. E năm nay 20. Từ năm lớp 6 tới h em hoàn toàn sống chung vs tóc bạc( gen của ba em ạ). H thì em gần bạc cả đầu rồi cm ơi. Vs cả e vì chịu bệnh viêm mũi dị ứng và viêm xoang nhẹ. mà chưa có cách nào chữa hết. Cứ vài tháng em lại bị tái phát hành 1 trận ra trò. mỗi đợt như thế em thấy ngứa ngáy khắp mặt, mắt và tóc. nên cứ có thói quen cầm giựt tóc cho đỡ ngứa mũi( ai bị VMDỨ chắc hiểu nỗi khổ của em) cứ thế thì tóc em ra đi ngày càng nhiều. mấy năm trước em cũng làm tóc đủ kiểu. hư tóc rồi em bỏ mấy năm dưỡng lại k làm. thế mà tết năm ngoái nhỏ bạn dẫn đi chỗ ng quen làm. 2 đứa đều nghe giới thiệu mà đến. em duỗi bấm và nhuộm nhé. làm xong 2 tuần đầu tóc đẹp dã man. sau đó tóc bắt đầu xuống cấp trầm trọng. Tóc em hư tổn ( sun, chẻ ngọn...) và bị rụng rất nhiều. gặp bệnh VMDU của em nữa. em lo lắm các mẹ à. tóc em ngày càng ít. h em bị hói một mảng ngay đầu. ai có cách nào chỉ em với ạ. em làm đủ cách cũng k hết bệnh k hết rụng và ngứa tóc. ai có bài thuốc hay hay mẹo, mặt nạ.... chỉ giúp em với ạ.