Em mới đi ép lại tóc, được nhà tóc tư vấn một số cách dưỡng cho tóc sau khi ép em chia sẻ cùng mọi người nhé. Ái có kinh nghiệm gì thì cũng vô đây góp ý kiến để giúp nhau có mái tóc đẹp hơn nhé các chị các mẹ.

Thứ nhất là phải chọn loại dầu gội phù hợp với chất tóc của mình, giúp nuôi dưỡng tóc vì khi duỗi thẳng, cấu trúc của tóc đã bị phá hỏng bằng hóa chất và nhiệt độ, vì thế nó sẽ khô, giòn, dễ gãy rụng.

Thứ hai sau khi ép khoảng 3 ngày thì có thể gội, nhưng chỉ nên sử dụng dầu xả, xoa nhẹ nhàng chứ không nên vò tóc. Gội xong, dùng khăn bông thấm, chải đầu rồi để khô tự nhiên.

Thứ ba thường ngay sau ép, tóc vẫn nguyên nếp, lại được bôi dầu dưỡng nên trông rất bóng mượt. Thực ra vẻ đẹp đó chỉ là giả tạo bởi tóc đã bị hư hỏng. Nếu không chăm dưỡng, chỉ ít lâu sau, mái tóc sẽ mất độ bóng, nhiều sợi gãy, sun, chẻ hoặc chĩa ra ngoài.

Thư tư nên chọn những nơi có thiết bị hấp hai chiều, nghĩa là ủ nóng xong thì xả hơi lạnh.

Mọi người cho em biết thêm kinh nghiệm nhé, nhất là về việc chọn dầu gội ấy. Vừa tiền và hiệu quả tốt tốt :)