Em tóc xoăn bẩm sinh, mà hơi bị khô xơ, đặc biệt sau khi em nhuộm tóc. Em có thử dùng đâu oliu nhưng thấy tóc mọc nhiều hơn chứ không thấy suôn mượt. Lên diễn đàn đọc thì thấy chắc có người hợp dầu dừa có người dầu oliu. Vậy là em mua dầu dừa trong siêu thị về ủ thử thì ultr nó bết, dù em đã gội 2-3 lần rất kỹ. Em nản quá bỏ cuộc luôn rồi.

Rồi tình cờ lên điễn đàn thấy mấy chị chia sẻ là phải dùng dầu xả khi ủ dầu, và lượng dầu ủ phải vừa đủ thôi. Vậy là em ủ thử và đã thành công mỹ mãn. Chưa bao giờ mà em tự tin thả tóc hết, do tóc em khô xơ, gió thổi cái là nó rối lắm. Mà giờ tóc em thả ra vẫn vào nếp lắm, óng mượt hơn nhiều lắm lắm.

Em xài dầu oliu 4 năm rồi nhưng chưa bao giờ tóc óng mượt thế này , hài lòng lắm lắm. Nên em muốn chia sẻ cho mọi người. Đa phần mọi người giống em xài thấy bị bết thì sợ lắm, nhưng nó tốt thật tại mình chưa biết cách dùng thôi ạ.

Sau đây em xin chia sẻ bí quyết của em nha:

1/Tóc phải sạch trước khi ủ nha, tốt nhất là gội trước rồi lau khô cho ráo nước.

2/Bôi lượng dầu vừa đủ, em nhấn mạnh chỗ này, tóc em dài tới ngực thì tầm 1 muỗng ăn dầu. Bôi vừa đủ vì tóc nó không ngấm hết, gội không kỹ thì lại bết nữa.

3/Ủ tóc chừng 30p, ít hơn em sợ k đủ thời gian để tóc hấp thụ thời gian, ai có nhiều thời gian hơn thì ủ lâu hơn nhé.

4/Phải gội đầu 2 lần, gội 1 lần không thể sạch được đâu, và bắt buộc dùng dầu xả. Em gội mà k có dầu xả thế nào cũng bết tóc, xài dầu xả thì tóc lại mượt, sạch dầu. Cái này em không biết giải thích sao, nhưng mà em thấy nhiều người dùng đều thấy vậy ạ.

*Em không bôi dầu dừa lên da đầu vì em bôi là bị gàu, có người dùng lại hết gàu, cái này chắc cơ địa.

Đây là kinh nghiệm của em sau hơn 3 tháng dùng dầu dừa dưỡng tóc ,kết quả hết sức hài lòng luôn ạ. Mà em công nhận là cũng phải đầu tư công sức ra đấy chứ không phải tự nhiên mà đẹp được đâu. Mọi người ai có bí quyết dưỡng tóc gì cứ chia sẻ trên đây để học hỏi với nhau nhé. Cảm ơn đã đọc bài viết của em. Love you.