Em thấy các chị em trên WTT cũng quan tâm rất nhiều đến vẫn đề dầu gội , xả cho tóc , em cũng dùng qua nhiều loại nhưng thấy rất tâm đắc với Tsubaki ( của Shiseido ) nên muốn chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm này .

Nhiều mẹ đang thắc mắc về Kensuko , cách đây 2 năm từ khi Hn bắt đầu rộ lên loại này em cũng đã dùng thử , nhưng thấy loại công ty phân phối xịn , lúc đó mua là gần 600K 1 bộ gội xả mỗi chai 750ml mà dùng cũng ko thấy tốt lắm , hơi bị bết tóc và ngứa da đầu , đặc biệt kể cả hàng cty xịn cũng toàn made in China , về sau thì nhộn nhạo thật giả lẫn lộn , loại 250K với 500K cũng chẳng thể phân biệt , em chào thua luôn .

Về sau thấy nhiều bạn ở Nhật toàn dùng TSubaki , loại mầu đỏ ý , em cũng a dua nhờ chị em mua về dùng , mà chị em ở bên kia cũng dùng loại này , thấy bảo cũng đang rất thịnh hành ở Nhật , được cái là made in Japan , chất lượng khá ưng ý , dùng xong thấy tóc nhẹ , mềm , mượt , rất thích , mà ko bị bết tóc .

Giá cả thì cũng rất hợp lý , lúc đầu nhờ mua hộ , sau em toàn mua của mấy em TVHK xách về , thì giá 1 bộ gồm 1 chai gội , 1 chai xả mỗi chai 550ml và 1 lọ hấp hoặc ủ lạnh 50g , tất cả là 380K ( bộ mới nhất em mua cách đây 1 tháng , ko biết dạo này đồng Yên lên giá thì có bị đắt thêm chút nào ko ??? ), giới thiệu cho mấy chị bạn em , ai dùng xong cũng bảo thích , mà em nghĩ đồ gội của Shiseido dưỡng tốt . Mang ra hàng gội đầu gần nhà mà chị gội đầu cứ khen mãi là mùi thơm dịu , tóc thì cứ mềm như bún , nhẹ , mượt , làm em cũng sướng cả người :Smiling:

, em cũng mua hộ chị ý 1 bộ để dùng luôn , hehe , mọi người cứ trêu là Shiseido phải trả tiền cho công PR của em ý chứ , căn bản dùng thấy thích nên toàn lôi kéo mọi người dùng theo .

Hôm trước lang thang bên chuyên mục LÀM ĐẸP của ttvn , cũng thấy có bạn đang ở Nhật dùng loại này , mà cũng khen ghê lắm , nên càng thấy thích :p

Chia sẻ kinh nghiệm với các mẹ thế , mẹ nào đang băn khoăn về vấn đề dầu gội thì dùng thử xem , mong là kinh nghiệm của em hữu ích với các mẹ . Còn mẹ nào đã dùng rồi thì vào review cho các mẹ khác biết với :Rose: