Chào các mẹ! Em là lính mới của webtrecon này, trước nay cũng hay đi loanh quoanh học hỏi kinh nghiệm làm đẹp nhưng em k lập topic. Sau khi tìm hiểu và đọc ý kiến rất chi khả quan của những mẹ đi trước, em về nhà tập tành dưỡng tóc với dầu olive extra virgin. Em gội đầu sạch trước = Clear, vắt bớt nước rồi thoa dầu lên khắp đầu, dùng lược chải cho đều rồi dùng mũ tắm bọc lại, ủ 30p-2h tùy bữa, rồi gội lại với Clear 2 lần. Tóc sau khi ủ không rụng 1 sợi nào trong lúc gội, thấy vậy em cũng mừ ng lắm nên chăm, cứ 2 ngày ủ 1 lần. Tuy nhiên từ lần thứ 3 bắt đầu ủ->gần đây em để ý thấy tóc khi gội nước đầu rụng rất nhiều (cả nắm :(:(:( ) dù sau khi ủ thì không rớt nổi 1 sợi. Chủ quan nên em bỏ qua cứ ủ cố như thế, cho đến đầu tuần này em nghĩ chắc mình hói mất, thì em mới ngưng không ủ nữa mà chỉ gội chay, thấy tóc cũng rụng kinh lắm. Đến nay là lần thứ 3 em gội chay rồi, thấy tóc bớt rụng rất nhiều. Nên em muốn cảnh báo những mẹ đang tập tành ủ tóc với olive là: NẾU Ủ TÓC, SAU KHI TÓC KHÔ HẲN MÀ THẤY CÓ VẺ KHÔ HƠN TRƯỚC, THÌ NGƯNG NGAY NHÉ khô tóc là do gội đầu quá nhiều đó (nhưng không gội làm sao sạch dầu =(((( ), mà nếu thế thì có ủ mấy cũng vậy thôi, tóc còn yếu hơn và dễ rụng nữa. Em khoe tí là từ nhỏ tới lớn ai cũng khen em tóc đẹp, dày, đen, bóng :Embarrassment::Embarrassment::Embarrassment: nhưng ủ xong thấy tóc rụng mà xót lắm :(:(:(

À mà có mẹ nào thử ủ tóc với trứng gà chưa? Cho em xin chút ý kiến với :Embarrassment::Embarrassment:

Thêm cái nữa là mẹ nào đang ủ tóc với bia cũng nên ngưng nhé, trong bia dù nhiều chất dinh dưỡng đi nữa thì cũng có cồn làm khô tóc, em ủ xong thấy tóc mềm lắm nhưng dì em hỏi "sao bữa nay tóc xơ dữ vậy" làm em cạch luôn.