Mình thấy trên mạng đang lùm xùm chuyện 1 tiệm nail bị tố chặt chém khách khi làm 1 bộ móng với giá 2 triệu đồng, có bộ gần 2,5 triệu nên lên đây chia sẻ với mọi người xem ý kiến thế nào vì bình thường mình làm móng cao lắm cũng 400k 500k chứ không đến mức giá như vậy @@.. Chi phí của bộ móng gần 2 triệu này là cho nhiều dịch vụ làm móng bao gồm cả vệ sinh móng, sơn móng, đắp bột, đính đá.. v.v…Quan điểm của nhiều người trong chuyện này thì cũng trái chiều, có người chê mắc, có người thì ủng hộ.

Người ủng hộ thì cho rằng: người thợ hít biết bao nhiêu chất độc hại, bỏ bao nhiêu tiền của và công sức đi học, bỏ tiền vốn để đầu tư, tiền nào của nấy nên giá như vậy là xứng đáng. 1 bạn tên N cho rằng “ Bình thường thôi mà các bác,muốn mở đc tiệm nail cũng tốn hơn cả trăm triệu thậm chí còn gấp đôi gấp ba lần như vậy nữa.thu lại có bao nhiêu đó có đáng là bao,tại họ chưa tới đẳng cấp đó nên họ mới nhìn thấy hết hồn thôi.khách hàng họ rất sành sỏi họ đâu có ngốc bỏ ra số tiền như vậy chẳng qa họ có đẳng cấp của họ .họ chỉ không biết làm thôi chứ đâu phải họ không biết phân biệt xấu đẹp,chất lựơng.tầng lớp nào theo tầng lớp đó,chỉ tội cho những người không biết hùa theo thôi.tính kì.tiền ít mà đòi đẹp qa trung quốc làm đi”

hoặc 1 bạn tên M cho biết “Mình thấy giá ntn ở Sg là rất bình thường.qua chợ Bến Thành mà làm nail thử, cắt da 240/một bộ tay và chân.chưa kể bill giá cao do khách hàng design nhiều hạt đá.chứ giá dịch vụ e thấy cũng bình thường thôi.bản thân trong ngành nail mình thấy cv này ko đơn giản chút nào.phải bỏ công sức và tiền bạc để có đc cái nghề này.”

Bên cạnh vài ý kiến ủng hộ cũng có vài ý kiến phản bác gay gắt “ Sao k cắt máu ăn tiền luôn đi, ai khùng mới đi làm đó”, hoặc là “Đành rằng ng ta làm đồ xịn, ok, gjá sơn gel và giá đắp gel kia k hề bàn đến nhé.... Nhưng đá và phụ kiện xịn cũng chỉ có 1,2 loại thôi nhé, làm gì có đá phụ kiện trên dời thế, noi thẳng ra là tính đắt thôi.”

Một vài bình luận mang tính trung lập cho rằng “ Cá nhân mình thấy, khách hàng luôn muốn làm những sp chất lượng, mà chất lượng đồng nghĩ n phải đắt, nếu khách hàng k bỏ ra 1 mức tiền cao để làm móng thì họ có thể chọn hàng khác vs mức giá hợp lí hơn” hoặc là “Với ng có điều kiện một chút thì bỏ ra bằng đó tiền cho bộ Nail đẹp với họ cũng là bt mà. Như ở ngoài mình. Vẫn có khách làm bộ Nail tiền triệu tuy chỉ là số ít. Nhưng vẫn có ng giám bỏ tiền ra làm thì tất nhiên thợ nail đáp ưng rồi.”

Theo bạn thì liệu bạn có sẵn sàng bỏ số tiền gần 2 triệu để làm bộ móng như thế này không, nếu làm tóc với giá ấy ít ra còn để được cả năm, còn 1 bộ móng chỉ khoảng 3 -4 tuần là cao, còn đối với mình thì tùy theo nhu cầu bản thân, khả năng tài chính của bạn tới đâu mà sử dụng dịch vụ như thế thôi, bạn nhiều tiền thì bạn sẵn sàng chi trả số tiền lớn để có bộ nail đẹp, chất lượng, dịch vụ thoải mái, còn nếu ít tiền thì sẽ có chất lượng khác, với cả tiệm này cũng ở ngay trung tâm, dịch vụ cũng tốt, như chọn quán ăn thôi, cùng 1 món như có quán sang, quán bình dân, mình thấy mắc nhưng người có tiền thấy rẻ. Nếu là bạn thì bạn có sẵn sàng chi trả số tiền như vậy để có 1 bộ móng như này không, chia sẻ thật lòng nha. Dưới đây là hình ảnh mình sưu tầm được trên mạng mà mọi người đang tích cực share đây, trong hình có cả bảng giá chi tiết luôn á.

(Tổng hợp)