Mọi người ơi, ai biết cách trị rụng tóc thì chỉ mình nhé. Tóc mình hay rụng, nên mỗi lần gội đầu xong mình thường dành 10 phút để ủ tóc với dầu xả, cuối tuần thì ủ tóc với kem dưỡng, nhưng chán là tóc vẫn cứ rơi rụng không thương tiếc. Mình có hỏi thăm vài người thì thấy bảo tóc rụng là do thiếu dưỡng chất, mình cũng cố gắng ăn thêm rau xanh, thịt bò, thịt gà, trứng…. đủ kiểu để mong tóc chắc khỏe nhưng tình trạng vẫn không cải thiện bao nhiêu hết. Mình tự tìm hiểu thì biết bệnh này phải trị tận gốc và cũng biết thêm nguyên nhân rụng tóc ở nam và nữ là khác nhau. Rụng tóc ở nữ là do sự suy giảm hấp thu dưỡng chất của kênh Potassium trong nang tóc, chất dinh dưỡng không đến được nang tóc, nên tóc sẽ yếu và gãy. Còn ở đàn ông do hoóc môn nam sẽ biến đổi thành DHT, ngăn cản nang tóc hấp thu các dưỡng chất cần thiết, khiến nang tóc dần co rút lại, tóc sẽ dần yếu đi và rụng.

Mình đọc vậy, thấy hai nguyên nhân khác nhau nên nghĩ rằng cách điều trị phải khác nhau, còn cái cách ăn uống mình đang làm thì thấy chung chung quá, chưa giải quyết được tận gốc. Mọi người có ai có cách nào giúp mình không? Chứ con gái mà để tóc rơi rụng lả chả thì ngại chết, không còn dám gặp ai nữa :((