Chào các chị em,

Chủ đề về rụng tóc cũng như cách làm giảm rụng bằng tinh dầu, dầu dừa, olive, massage, mặt nạ... em đã thấy nhiều trên WTT mình rồi, nhưng chưa thấy topic nào bàn sâu đến những ai đi điều trị ở thẩm mỹ viện hoặc bệnh viện, và kết quả ra sao. Do đó, em muốn mở topic này mong mọi người chia sẻ những cách điều trị có hiệu quả mà mình đã, đang và sắp làm; đặc biệt là điều trị ở bệnh viện hoặc thẩm mỹ viện (Meso, PRP, cấy tóc) ; mục đích là để mọi người có nhiều sự lựa chọn tốt hơn cũng như có thể theo dõi được quá trình điều trị để xem có thật sự tác dụng không.

Em xin giới thiệu, nữ, gần 30 tuổi, tóc rụng mỏng thấy cả da đầu, từ nhỏ đã có trán bò liếm nên càng lớn tóc càng rụng nên nhìn hói lắm. Tóc em dạng sợi mảnh, chân tóc nông, nhờn, quoăn. Buồn. Em thử bao nhiêu cách rồi, từ dùng tinh dầu, dầu nền, massage, dầu gội thảo dược, handmade shampoo, ăn mè đen, đậu đen với hà thủ ô, uống Vithair, dầu gấc, gội đầu bồ kết với tinh dầu bưởi, ngủ sớm, sinh hoạt điều độ, tập thể thao... nói chung tất tần tật bao nhiêu cách mà em mò ra được trên net cũng như hóng hớt được ở đâu đều mang ra thử hết, kiên trì với thời gian dài (> 2 năm). Không ăn thua, hoặc chỉ giảm rụng chút ít, nhưng tóc con không thấy mọc nhiều như hồi trẻ nữa. Em bị vầy là mấy năm rồi, không cần nói nhiều kể lể chứ những ai bị rụng tóc đến gần hói đều sẽ biết được cảm giác của em, mất tự tin kinh khủng, chỉ ru rú ở nhà không dám tiếp xúc với ai, và hoảng loạn lắm.

Hôm tuần rồi, vì bí bách quá nên em quyết định đến TMV bác sĩ Tú để tìm hiều về cấy tóc xem sao (định bụng là cấy phần mái 2 trán và đỉnh đầu), nhưng được tư vấn là tóc em chưa đến nỗi, nên điều trị nội khoa trước, dùng phương pháp Mesotherapy bắn thuốc vào da đầu để cung cấp tinh chất giúp giảm rụng. 1 liệu trình là gồm 12 lần. Song song với nó nếu có điều kiện có thể áp dụng công nghệ tế bào gốc PRP (2 cái này nếu ai chưa rõ có thể search Google vì em không muốn làm loãng topic). Em quyết định làm Mesotherapy thử xem. Bác sĩ cho em biết tình trạng của em là tóc rụng hói do di truyền, đồng thời cũng do stress và công việc.

Mesotherapy giá là 1tr lần (đang giảm giá còn 800K), 1 tháng đầu làm 4 lần, 2 tháng sau 2 tuần 1 lần, và những tháng sau duy trì từ 1 đến 3 tháng. Trong lúc bắn thuốc em có hỏi y tá là nếu sau này tóc mình đỡ rụng hay mọc tóc con rồi có cần làm hoài không. Cổ nói cần phải duy trì, nếu không tóc không được nuôi dưỡng thì trở về như lúc trước thôi. Thôi thì em cũng chấp nhận, miễn có hiệu quả (đau khổ quá mà :D). Sau khi điều trị thì mình sẽ thấy đầu tiên da đầu giảm nhờn, sau đó đỡ rụng và tóc con mọc lại (em đoán chắc cũng không nhiều, các mẹ thông cảm, em không dám đặt niềm tin để mà hy vọng rồi lại thất vọng lần nữa). Lần đầu tiên thì e cũng có cảm giác mấy hôm sau da đầu đỡ nhờn.

PRP là 15 triệu 1 lần.

Tuần sau em sẽ tiếp tục làm Mesotherapy nữa và báo cáo cho các mẹ liệu trình điều trị cũng như có kết quả không (em cầu xin là có kết quả huhu)

Nếu các mẹ có ai đã điều trị những cái này rồi thì cũng chia sẻ cho em biết với, để em còn vững dạ và tiếp tục (hoặc rút lui, vì số tiền cũng không phải nhỏ). Và ai đã thành công trong việc giảm tóc rụng nhiều đến hói như em thì mong các mẹ thương tình cho em biết phương pháp để em còn áp dụng. Em tự nhủ là có phải nhịn ăn nhịn mặc mà có được mái tóc khỏe như người bình thường thì em sẵn sàng!

Xin cám ơn mọi người. Chúc chị em ta luôn có 1 mái tóc như mơ, dầy, khỏe đẹp.