Chào cả nhà ạ! E rất hay đọc các bài viết trên này nhưng bây giờ mới tham gia chia sẻ cùng chị em được,vì e thấy đa phần chị e trên này thiên về làm đẹp tự nhiên hơn và bản thân e sau những cú vấp kinh hoàng vì mỹ phẩm làm đẹp trên thị trường,cũng đã rút ra đc kinh nghiệm và xin goodbye quay về với tự nhiên ạ,tuy thời gian đẹp lên hơi lâu nhưng an toàn lại kết quả dài lâu, đặc biệt là tiết kiệm đc tiền của ạ hihi.

Và sau đây em xin mạn phép chia sẻ chút bí quyết làm đẹp ít ỏi của em với dầu dừa,e đã áp dụng đc 1 năm rồi và thành công mỹ mãn ạ.Hi vọng chị e ủng hộ ạ :) .

Đầu tiên là về tóc ạ,chuyện phải nói tới trước lúc lấy chồng e là đứa ngựa trên cả ngựa,nên tóc e đc đổi kiểu liên tục,thành ra tóc xơ xác tiêu điều là điều dễ hiểu.Còn da dẻ thì hết kem này tới kem kia,từ mặt cho tới toàn thân,kem gì nói đến trắng e cũng ham hố mua về xài.kết quả là trắng thì có trắng mà niềm vui chưa đc bao lâu thì ôi thôi mụn nó chen lấn nhau mọc,cái này đè lên cái kia rất thảm hại,huhu có lúc soi gương mà đau khổ nghĩ kiểu này chắc mình bị rỗ mặt thật rồi.Mất 1 thời gian dài e bị tự kỉ vì mụn.Con bạn thân lâu ngày k gặp thấy e thế mới nói sao bây giờ mày tàn tạ thế,chắc ĩ ngựa quá bị dị ứng mỹ phẩm rồi má,về lấy lòng trắng trứng gà+chanh+mật ong đắp mặt đi

Kết hợp thêm với đắp nha đam hàng ngày nữa mà e thành công dẹp loạn hết đc lũ mụn,mừng rớt nước mũi luôn :D .Kể từ đó e cạch luôn mỹ phẩm làm trắng,k dám xài gì luôn vì lúc đó da e rất yếu dễ bị dị ứng và nổi mụn.

Với da toàn thân lúc đó e cũng k thương tiếc mua toàn kem trộn về dùng cho nhanh trắng,kem này k trắng ta mua kem khác,hú hồn vía da toàn thân nó trâu bò nên k bị gì hết mà trắng ra thật,giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ sao ngày đó mình ngu và liều thế.Thế là quyết định dẹp hết kem củng này nọ kia vừa tốn tiền vừa hại thân.

"Ăn chay" 1 thời gian dài vô tình e mới biết đến dầu dừa,thế là hì hục mua dừa về làm.E nói dài dòng quá thôi vô chủ đề chính ạ:

Với tóc e quyết định cắt ngắn và bằng luôn, bỏ hết phần khô chẻ ngọn đi,quyết tâm nuôi tóc mới,cứ cách 2 ngày e gội đầu 1 lần,trước hôm gội e ủ tóc với dầu dừa để qua đêm,(chú ý là chị e nên lấy tăm bông rồi đổ DDừa ra cái chén nhỏ,nhúng tăm bông vào rồi xoa lên chân tóc,thân tóc thì dùng tay),sáng mai gội đầu lại với dầu gội,e chỉ gội đầu k dùng dầu xả mà tóc rất mượt nhé.Kiên trì làm như thế mà tóc nhanh dài thấy rõ luôn lại dày và mượt nữa chị e ạ.Cười toe toét luôn :D .